- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 24 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
เปิดตลาดชุมชนท่องเที่ยว OTOP นวัตวิถี ณ ตลาดลำพระยา จ.สิงห์บุรี
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/11/n01-300x200.jpg)
ณ สิงห์บุรี : เปิดตลาดชุมชนท่องเที่ยว OTOP นวัตวิถี ณ ตลาดลำพระยา บ้านลำเหนือ หมู่ 7 ต.โพธิ์ชัย อ.อินทร์บุรี จ.สิงห์บุรี โดยมี นายพุทธจันทรา นายอำเภออินทร์บุรี เป็นประธานเปิดงานตลาดนัดชุมชนOTOP นวัตวิถี บ้านลำเหนือ
ชุมชน OTOP นวัตวิถี นี้ได้ปรับเปลี่ยนกลยุทธ์ในการดำเนินงาน โดยการจำหน่ายสินค้าอยู่ในชุมชนที่มาจากการท่องเที่ยว โดยใช้เสน่ห์ภูมิปัญญา วิถีชีวิต วัฒนธรรม และความคิดสร้างสรรค์เปลี่ยนเป็นรายได้
เป็นชุมชนท่องเที่ยว เป็นเจ้าบ้านที่ดี ช่วยกันคิดช่วยกันทำ ผลิตสินค้าและบริการ รวมทั้งมีการเชื่อมโยงเส้นทางการท่องเที่ยวระดับชุมชน ที่มีเสน่ห์ดึงดูดและมีคุณค่าพร้อมให้นักท่องเที่ยวเข้ามาเยี่ยมเยือน และใช้จ่ายเงินในทุกกิจกรรมของชุมชน ซึ่งเป็นการพัฒนาเศรษฐกิจฐานรากที่ยั่งยืน อย่างแท้จริง
โครงการชุมชนท่องเที่ยว OTOP นวัตวิถี บ้านลำเหนือ มีต้นทุนทางทรัพยากรที่หลากหลายในเชิงประวัติศาสตร์ เชิงเกษตรและธรรมชาติที่สวยงาม รวมถึงอัธยาศัยของผู้คนในชุมชน อีกทั้งมีผลิตภัณฑ์ชุมชนที่โดดเด่น น่าสนใจ น่าลิ้มลอง พร้อมรอนักท่องเที่ยวเข้ามาสัมผัสแล้ววันนี้ พี่ น้อง ชาวบ้านลำเหนือ แต่งตัวชุดพื้นบ้าน ประจำถิ่น มากกว่า 50 ชีวิต ออกมารำให้การต้อนรับผู้มาเยือน อย่างอบอุ่นและเป็นกันเอง
You must be logged in to post a comment Login