- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
ชวนสร้างผลลัพธ์ที่ดีแก่สังคมใน SET in the City 2018
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/11/SET1-300x336.png)
ตลาดหลักทรัพย์ฯ ชวนสร้างผลลัพธ์ที่ดีแก่สังคมกับ 6 ธุรกิจเพื่อสังคม ที่บูธ “Happy Citizen Space พื้นที่สร้างความสุขและคุณภาพชีวิต” (A34) ในมหกรรมการลงทุนแห่งปี SET in the City 2018 เพิ่มประสบการณ์เรียนรู้ เพื่อสร้างผลลัพธ์ที่ดีแก่สังคม พบ 4 กิจกรรมสร้างสุข ได้แก่ “Happy Investor” รับบริการเช็คความพร้อมทางใจในการเป็นผู้ลงทุน กับนักจิตวิทยาที่พร้อมให้คำปรึกษา “Happy Senior” สมัครสมาชิกคอมมูนิตี้ออนไลน์ผู้สูงวัย รู้จัก Application สร้างสุขให้วัยเก๋า และ Financial Guide แนะวัยเก๋าเข้าใจการเงิน “Happy Impact” สร้างสมาธิ เข้าใจถึงศิลปะบำบัด และร่วมสร้างผลงานศิลปะ เพื่อสร้างรายได้ให้ผู้ด้อยโอกาสในสังคมกับกิจกรรม “ปั้นดิน ปั้นสุข” และ “ทอผ้าจากกี่วิเศษ” “Happy Environment” ชวนเรียนรู้ การลดการใช้บรรจุภัณฑ์จาก Zero Waste Shop เพื่อลดปัญหาสิ่งแวดล้อม พบกันใน SET in the City 2018 วันที่ 15-18 พ.ย. นี้ รอยัล พารากอน ฮอลล์ ชั้น 5 สยามพารากอน
You must be logged in to post a comment Login