- เสียเพราะรักPosted 8 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
รับรางวัล
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/11/a15-300x200.jpg)
นายอัษฎา เทพยศ ประธานบริษัท ควอลิตี้ พลัส เอสเทติค อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด เข้ารับรางวัลประเภทธุรกิจ SMEs ยอดเยี่ยม (SME Excellence) ในงาน ASEAN Business Award 2018 ณ ประเทศสิงคโปร์
เมื่อวันที่ 12 พฤศจิกายน 2561ได้มีการจัดงานประกาศผลรางวัล ASEAN Business Award 2018 ณ ประเทศสิงคโปร์ โดยในปีนี้นายอัษฎา เทพยศ ประธานบริษัท ควอลิตี้ พลัส เอสเทติค อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด ได้ขึ้นรับรางวัลประเภทธุรกิจ SMEs ยอดเยี่ยม (SME Excellence) และได้รับรางวัลถึง 2 รางวัล ได้แก่ รางวัล ASEAN WINNER (SME EXCELLENCE – EMPLOYMENT) และ รางวัล COUNTRY WINNER (SME EXCELLENCE – EMPLOYMENT) โดยนาง ฮาลิมาห์ ยาคอบ ประธานาธิบดีหญิงคนแรกในประวัติศาสตร์สิงคโปร ได้ให้เกียรติเป็นผู้มอบรางวัลในครั้งนี้
ซึ่งงานประกวดรางวัล ASEAN Business Award นี้ มีการจัดเป็นประจำทุกปีมาอย่างต่อเนื่อง โดยสภาที่ปรึกษาธุรกิจอาเซียน (ASEAN Business Advisory Council (ASEAN-BAC)) เป็นการประกวดรางวัลเพื่อสรรหาสุดยอดธุรกิจ SMEs จากในอุตสาหกรรมต่างๆ ของภูมิภาคอาเซียน เพื่อแสดงถึงศักยภาพ ขีดความสามารถในการแข่งขัน ความพร้อมในการดำเนินธุรกิจ และเป็นการส่งเสริมให้ผู้ประกอบการในภูมิภาคอาเซียนเป็นที่รู้จักและได้รับการยอมรับในตลาดโลก
โดย นายอัษฎา เทพยศ ประธานบริษัท ควอลิตี้ พลัส เอสเทติค อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด ได้ให้สัมภาษณ์ว่า “ความสำเร็จในครั้งนี้ เป็นสิ่งที่ยืนยันได้ว่า บริษัท ควอลิตี้พลัสฯ ได้รับการยอมรับว่าเป็นหนึ่งใน SMEs ที่มีขีดความสามารถทางการแข่งขันสูงในระดับภูมิภาคอาเซียน ทั้งนี้เรายังคงไม่หยุดที่จะพัฒนาขีดความสามารถทางการแข่งขันให้ธุรกิจเติบโตและเป็นที่รู้จักของนานาชาติเพิ่มมากขึ้น”
You must be logged in to post a comment Login