- เสียเพราะรักPosted 8 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
ชมรมช่างภาพฯ จัดกิจกรรม “ปันฝัน วันหนาว สร้างสุขสดใส ใส่ใจสุขภาพน้อง”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/11/135-300x200.jpg)
เมื่อเร็วๆนี้ที่โรงเรียนบ้านหนองหงษ์ อำเภอแก่งกระจาน จังหวัดเพชรบุรี นายอลงกรณ์ พลบุตร อดีตรองประธานสภาขับเคลื่อนการปฏิรูปประเทศ และรองหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการ ทำความดี ตามรอยพ่อ กิจกรรม “ปันฝัน วันหนาว สร้างสุขสดใส ใส่ใจสุขภาพน้อง” จัดโดย ชมรมช่างภาพการเมือง นำโดย นายชัยยศ ศิริสวัสดิ์ ประธานชมรมฯ ร่วมกับโครงการสื่อสารนโยบายสาธารณะเพื่อการสร้างเสริมสุขภาวะที่ดี ภายใต้ สสส.
ในการนี้ นายสุรชัย วิเศษโสภา นายกสมาคมช่างภาพสื่อมวลชนแห่งประเทศไทย นายกำพล พิริยะเลิศ ประธานมูลนิธิช่างภาพสื่อมวลชน และนายเหอ โหย่ วฉิน ผู้อำนวยการสำนักงานประธาน บจก.ฟู่ทง กรุ๊ป ร่วมกิจกรรม
โดยกิจกรรมดังกล่าว ได้มีการดำเนินการสร้างที่ล้างหน้าแปรงฟัน พร้อมเครื่องทำน้ำดื่ม และนำชุดนักเรียน ชุดกีฬา เครื่องคอมพิวเตอร์ ตู้ใส่เอกสาร เครื่องตัดหญ้า อุปกรณ์การเรียนต่าง ๆ รวมทั้งทุนการศึกษา มอบแก่เด็กนักเรียนที่มีฐานะยากจน พร้อมของใช้จำเป็นอื่น ๆ ให้แก่เด็กนักเรียนโรงเรียนบ้านหนองหงษ์และโรงเรียนบ้านวังนางนวล จังหวัดเพชรบุรี โดยมี นางมนตรา ผลศรัทธา รักษาการผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองหงษ์ และนางสาวปัณฑารีย์ ศรีสวัสดิ์ รักษาการผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านวังนางนวล เป็นผู้รับมอบ ทั้งนี้ เพื่อเป็นประโยชน์ต่อการเรียนการสอนและการดํารงชีวิตของเด็ก ๆ ตลอดจนเป็นการสร้างขวัญและกำลังใจให้แก่เด็กนักเรียน ให้มีความขยันหมั่นเพียรและตั้งใจศึกษาเล่าเรียนต่อไป
You must be logged in to post a comment Login