- เสียเพราะรักPosted 1 day ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 6 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
OTC DAIHEN Asia เปิดตัวโชว์รูมใหม่ที่นิคมอุตสาหกรรมนวนคร จ.ปทุมธานี
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/11/325-300x224.jpg)
ตอกย้ำความเป็นผู้นำด้านเครื่องเชื่อมและเทคโนโลยีหุ่นยนต์อุตสาหกรรม รองรับ”ไทยแลนด์ 4.0″ นายเคอิกิ โมริโมโตะ รองประธานอาวุโสและสมาชิกคณะกรรมการ บริษัท OTC DAIHEN Asia จำกัดกล่าวว่า หนึ่งในอุตสาหกรรมใหม่ New s-Curve ทีี่รัฐบาลมุ่งหวังให้เป็นฟันเฟืองสำคัญในการขับเคลื่อนเศรษฐกิจของประเทศขณะนี้นั้น คือ การผลิตหุ่นยนต์เพื่อตอบโจทย์ภาคอุตสาหกรรมทั่วโลกที่กำลังเผชิญกับภาวะขาดแคลนแรงงาน ส่งผลให้เป็นที่จับมองของนักอุตสาหกรรมในการก้าวสู่การเป็นผู้ผลิตหุ่นยนต์ชั้นแนวหน้าซึ่งบริษัท OTC DAIHEN Asia
ได้เล็งเห็นถึงการเติบโตของตลาดหุ่นยนต์นี้ก่อนที่กระแสจะมาถึง จึงได้เริ่มพัฒนาหุ่นยนต์สำหรับงานเชื่ิอมโลหะมาอย่างต่อเนื่อง ทำให้บริษัท OTC DAIHEN Asia.เป็นผู้นำในการผลิตเครื่องเชื่อมอาร์กและหุ่นยนตฺ์รายใหญ่ของโลก จากประสบการณ์ที่ปีะเทศญี่ปุ่นเ็นเวลานารกว่า99 ปีและเข้ามาก่อตั้งในประเทศไทยเป็นเวลากว่า29ปี จนนำไปสู่ความเป็นผู้เชี่ยวชาญด้านหุ่นยนต์เชื่อมโลหะที่มีประสิทธิภาพสูงเพิ่มขีดความสามารถในการแข่งขันให้แก่อุตสาหกรรมยานยนต์และชิ้นส่วนยานยนต์ได้เป็นอย่างดึ
สำหรับ โชว์รูมแห่งใหม่นี้มุ่งเน้นนำเสนอนวัตกรรมการเชื่อมโลหะทุกรูปแบบ ตอบสนองตามความต้องการของลูกค้าทุกกลุ่ม อีกทั้งยังพัฒนาเทคโนโลยีใหม่ขึ้นเพื่อให้เหมาะสมกับเทคโนโลยีใหม่ๆที่เกิดขึ้นในโลกปัจจุบันนี้ โดยนอกเหนือจากกลุ่มอุตสาหกรรมผลิตชิ้นส่วนยานยนต์แล้วนั้น ทางโอทีซีฯ ยังขยายไปยังกลุ่มอุตสาหกรรมอื่นๆอีกด้วยเช่น กลุ่มอุตสาหกรรมการเกษตร กลุ่มอุตสาหกรรมก่อสร้าง กลุ่มอุตสาหกรรมเครื่องครัวและเครื่องใช้สำนักงาน และอื่นๆด้วย ซึ่งบริษัทฯมั่นใจว่าด้วยเทคโนโลยี และนวัตกรรมนี้ จะเป็นการเพิ่มขีดความสามารถในการแข่งขันตามนโยบาย”ไทยแลนด์4.0″
You must be logged in to post a comment Login