- เสียเพราะรักPosted 12 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
ธ.ออมสินร่วมสนับสนุนรางวัล TEDET ประจำปี 2561
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/12/25-300x228.jpg)
นายชาติชาย พยุหนาวีชัย ผู้อำนวยการธนาคารออมสิน ในฐานะผู้ให้การสนับสนุน กล่าวแสดงความยินดีและมอบโล่เกียรติคุณแก่สถานศึกษาที่ส่งเสริมการยกระดับผลสัมฤทธิ์ของนักเรียนโครงการประเมินและพัฒนาสู่ความเป็นเลิศทางคณิตศาสตร์และวิทยาศาสตร์(TDET) ประจำปี 2561 โดยมี รศ.ดร.ธัชชัย สุมิตร อดีตประธานสถาบันส่งเสริมการสอนวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วย ดร.พรพรรณ ไวทยางกูร อดีตผู้อำนวยการ สสวท. และ นางจินตนา พรรัศมี กรรมการผู้อำนวยการ บริษ้ท เอดูพาร์ค จำกัด ให้เกียรติร่วมพิธี ณ ห้องแกรนด์ฮอลล์ ศูนย์นิทรรศการและประชุมไบเทคและการประชุมไบเทค กรุงเทพฯ เมื่อวันที่ 2 ธันวาคม 2561
ทั้งนี้ โครงการประเมินและพัฒนาสู่ความเป็นเลิศทางคณิตศาสตร์และวิทยาศาสตร์ (Thailand Education Development and Evaluation Tests : TEDET) เป็นความร่วมมือระหว่าง ธนาคารออมสิน สถาบันส่งเสริมการสอนวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี (สสวท.) บริษัท เอดูพาร์ค จำกัด และ CMS Edu Co.,ltd. ประเทศเกาหลีใต้ เพื่อกระตุ้นและส่งเสริมให้เยาวชนเกิดความกระตือรือร้นในการแสวงหาความรู้ พัฒนาทักษะคิดวิเคราะห์ในการแก้ไขปัญหาทางคณิตศาสตร์และวิทยาศาสตร์ของตนเองให้อยู่ในระดับมาตรฐานความถนัดเฉพาะด้านทางวิชาการอันเป็นการพัฒนาเยาวชนให้มีความเป็นเลิศทางด้านคณิตศาสตร์และวิทยาศาสตร์ ซึ่งโครงการดังกล่าวมีการดำเนินการต่อเนื่องกันมาเป็นปีที่ 9 แล้ว
You must be logged in to post a comment Login