- เสียเพราะรักPosted 12 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
เคทีซีชวนพนักงานร่วมบริจาคถุงผ้าใส่ยากลับบ้าน แก่โรงพยาบาลราชวิถี เนื่องในวันสิ่งแวดล้อมไทย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/12/KTC1-300x200.jpg)
เมื่อเร็วๆ นี้ นางสาวอภิวันท์ บากบั่น(กลาง)ผู้อำนวยการ – ทรัพยากรบุคคล “เคทีซี” หรือ บริษัทบัตรกรุงไทย จำกัด (มหาชน)เป็นตัวแทนผู้บริหารและพนักงานมอบถุงผ้าจำนวน 284 ใบให้แก่ นายชยรัชช์ อุ่นเอกลาภ (ที่ 2 จากซ้าย)หัวหน้ากลุ่มงานเภสัชกรรม และนางไพทร ลิมป์วรพรรณ(ซ้าย) เภสัชกรชำนาญการพิเศษ โรงพยาบาลราชวิถี เนื่องในวันสิ่งแวดล้อมไทย 4 ธันวาคมที่จะมาถึง เพื่อลดการใช้ถุงพลาสติก และเป็นส่วนหนึ่งในกิจกรรม “ชวนใช้ถุงผ้าใส่ยากลับบ้าน” โดยทางโรงพยาบาลราชวิถีจะมอบต่อให้กับผู้ป่วยที่ไม่ได้เตรียมถุงผ้ามารับยา งานดังกล่าวจัดขึ้น ณชั้น 2 ตึกสิรินธร โรงพยาบาลราชวิถีเขตราชเทวี
You must be logged in to post a comment Login