- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 7 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 day ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
โค้ชก้าง รับ “ชบาแก้วU15” ยังต้องปรับเรื่องสมาธิ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/12/S__29450256-300x200.jpg)
“โค้ชก้าง” นฤพล แก่นสน กุนซือชบาแก้ว U15 ย้ำลูกทีมยังต้องปรับในเรื่องของสมาธิ และการคุมอารมณ์ให้มากกว่านี้ พร้อมแก้ไขทั้งเกมรับและรุก
โดยนักฟุตบอลหญิงทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี เอาชนะ ทีมชาติสิงคโปร มาได้ 5-0 ในนัดแรก ทำให้มี 3 แต้มประเดิมการแข่งขัน U15 Youth International Tournament 2018
ซึ่งทางด้านของ “โค้ชก้าง” นฤพล แก่นสน หัวหน้าผู้ฝึกสอนทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี กล่าวว่า “วันนี้ต้องบอกว่าเรายังต้องปรับอีกค่อนข้างเยอะ เห็นได้ชัดเจนว่าในช่วงแรกน้องๆ ลืมทุกอย่าง พอเจอความตื่นเต้นทำให้ระบบจังหวะต่างๆ มีปัญหา บอลไม่เป็นทรง มีความรีบร้อนในการคุมอารมณ์ ทำให้เสียบอลง่าย ต้องเรียนรู้เพิ่มเติม รวมทั้งต้องปรับทั้งเกมรุกและเกมรับ เราต้องพัฒนาอีกค่อนข้างเยอะ”
“สำหรับสิงคโปร์ เราเคยเจอเขามาแล้ว แต่เห็นได้ชัดว่าชุดนี้บอลเป็นทรงกว่าชุดที่เเล้ว นัดหน้าเราเจอมองโกเลีย ยังคงยืนยันคำเดิมว่าถ้าเล่นตามแนวทางที่เราวางไว้สู้ได้แน่นอนครับ แต่ตอนนี้น้องๆ ยังต้องมีความชัดเจนกับแนวทางการเล่นของเรามากกว่านี้ เรายังต้องปรับให้น้องๆ เข้าใจกันมากขึ้น”
สำหรับการแข่งขันฟุตบอลรายการ U15 Youth International Tournament 2018
นัดที่ 2 ทีมชาติไทย จะลงสนามพบกับ ทีมชาติมองโกเลีย เวลา 19.30 น. ณ สนาม ช้างอารีนา แฟนบอลเข้าชมฟรี ถ่ายทอดสดทาง https://mycujoo.tv/video/fa-thailand?id=30357
You must be logged in to post a comment Login