- เสียเพราะรักPosted 14 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
เคทีซีจัดกิจกรรม“Digital #Me” ครั้งที่ 3 ตอนใช้เทคโนโลยีแลกใจเพื่อน้อง
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/12/147-300x200.jpg)
นางสาวอภิวันท์ บากบั่นผู้อำนวยการ – ทรัพยากรบุคคล “เคทีซี” หรือ บริษัท บัตรกรุงไทย จำกัด (มหาชน) จัดกิจกรรม “Digital #Me” ครั้งที่ 3 ตอนใช้เทคโนโลยีแลกใจเพื่อน้องให้กับนิสิต – นักศึกษาฝึกงานในโครงการ KTC LEARN & EARNโดยมีนางสาวสิรินาท ต่อวิริยะเลิศชัย–ที่ปรึกษาโครงการเว็บไซต์ “เทใจดอทคอม”ผู้นำเทคโนโลยีดิจิทัลมาเป็นศูนย์กลางในการช่วยเหลือและแบ่งปันเรื่องราวดีๆ ให้กับสังคมให้เกียรติเป็นวิทยากรพิเศษ และให้คำแนะนำน้องๆร่วมกันทำเวิร์คช็อป“ช่วยกันคิด ช่วยกันทำเพื่อสังคมของเรา”ณ “เคทีซี ป๊อป” อาคารสมัชชาวานิช2 สุขุมวิท 33 เมื่อเร็วๆ นี้
ทั้งนี้ นายพีรพล ชินประกายรัตน์ นิสิตปี4คณะสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ กล่าวถึงสิ่งที่ได้รับจากกิจกรรมในครั้งนี้ว่า “ทำให้ได้รับรู้ถึงช่องทางใหม่ๆ ที่นำเอาเทคโนโลยีมาประยุกต์รวมเข้ากับการช่วยเหลือสังคม ทำให้เข้าถึงกลุ่มคนที่ขาดโอกาสได้ในมุมกว้าง และสังคมได้เห็นถึงความต้องการเหล่านั้น โดยทางเทใจดอทคอมเปรียบเสมือนกระบอกเสียงเพื่อเพิ่มโอกาสให้กับคนในสังคม”
You must be logged in to post a comment Login