- เสียเพราะรักPosted 14 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
AITIAลงนามMOUรัฐบาลเขตฉงเหริน สาธารณรัฐประชาชนจีน เปิดโอกาสใหม่ทางเศรษฐกิจการค้าการลงทุนไทยจีน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/12/MOU-300x200.jpg)
เมื่อเร็วๆนี้ สมาคมการค้าและการลงทุนเอเชียน-สากล (AITIA) ได้ลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ (MOU) ระหว่างสมาคมฯ และรัฐบาลเขตฉงเหริน สาธารณรัฐประชาชนจีน ภายในงาน “มหกรรมแสดงสินค้ามาตรฐานไทยและจีนส่งออก ครั้งที่ 8 ” (2018 ASEAN (Bangkok) China Import & Export Commodities Fair (ACIEC 2018) ) ณ ศูนย์การแสดงสินค้าและการประชุม อิมแพ็ค เมืองทองธานี โดยมี นายจิรเดช บำรุงสาลี อุปนายกสมาคมฯ เป็นผู้แทนลงนาม ถือเป็นนิมิตรหมายที่ดีของความร่วมมือและการส่งเสริมสนับสนุนความสัมพันธ์ทางการค้าการลงทุนและการอุตสาหกรรมระหว่างไทยกับฉงเหริน นำมาซึ่งการพัฒนาทางเศรษฐกิจของประเทศไทยและสาธารณรัฐประชาชนจีนอย่างยั่งยืน
You must be logged in to post a comment Login