- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 10 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 day ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 7 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
“อภิวัฒน์”แข้งโต๊ะเล็ก ควง “พิสมัย” นักฟุตบอลหญิง เข้ารับรางวัล นักกีฬาดีเด่น ในงาน วันกีฬาแห่งชาติ 2561
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/12/S__13828251-300x200.jpg)
“เจ้าก็อก” อภิวัฒน์ แจ่มเจริญ นักฟุตซอลทีมชาติไทย ชุดคว้าแชมป์ พีทีที ไทยแลนด์ไฟว์2018 และ แชมป์อาเซียน 2018 สังกัดสโมสร พีทีที บลูเวฟ ชลบุรี เข้ารับรางวัล นักกีฬาชายดีเด่น ของ สมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ ในงานประกาศเกียรติคุณนักฬาดีเด่น เนื่องในวันกีฬาแห่งชาติ ประจำปี2561 ซึ่งจัดขึ้นโดย การกีฬาแห่งประเทศไทย ที่ สนามอินดอร์สเตเดี้ยมหัวหมาก เมื่อวันที่ 16 ธ.ค.61
โดย”เจ้าก็อก” เผยว่า “เป็นครั้งแรกในชีวิตสำหรับรางวัลนี้ก็รู้สึกเป็นเกียรติที่ได้รับเลือกและดีใจมาก ผลงานในปีนี้ตัวผมเองพอใจเราได้แชมป์ 2 รายการ ทั้งการคว้าแชมป์ ไทยแลนด์ไฟว์ ครั้งแรกและป้องกันแชมป์อาเซียนใว้ได้ ซึ่งในปีหน้าจะมีรายการสำคัญคือชิงแชมป์เอเชียเพื่อคัดเลือกทีมไปฟุตซอลโลก ถ้าหากผมได้รับโอกาสก็พร้อมจะทำเต็มที่เพื่อทีมชาติไทยอย่างแน่นอนครับ”
ขณะรางวัลนักกีฬาหญิงดีเด่น สมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ เป็นของ พิสมัย สอนไสย์ กองกลางทีมฟุตบอลหญิงทีมชาติไทยชุดคว้าแชมป์อาเซียน2018 ที่ประเทศอินโดนีเซีย และ พาทีมฟุตบอลหญิงทีมชาติไทยผ่านรอบคัดเลือกคว้าสิทธิ์ไปลุยฟุตบอลหญิงชิงแชมป์โลก2019 ที่ประเทศฝรั่งเศส
ซึ่ง พิสมัย สอนไสย์ กล่าวว่า “ก็รู้สึกเป็นเกียรติ และก็ภูมิใจ ที่ได้รับเลือกให้ได้รับรางวัลในครั้งนี้
รางวัลนี้ก็จะเป็นแรงผลักดันให้เราพัฒนาและเป็นกำลังใจให้แก่ตนเองในการฝึกซ้อมและแข่งขันเพื่อทีมชาติไทยต่อไป”
You must be logged in to post a comment Login