- เสียเพราะรักPosted 16 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
รพ.ราชวิถี เปิดแคมเปญ “รพ.ราชวิถี ต่อชีวิต เติมบุญ คูณ2”สมทบทุนซื้อเครื่องมือแพทย์ และลดภาษี 2 เท่า
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/12/a-300x200.jpg)
นพ.มานัส โพธาภรณ์ ผู้อำนวยการ โรงพยาบาลราชวิถี ประธานเปิดแคมเปญ “รพ.ราชวิถี ต่อชีวิต เติมบุญ คูณสอง” เป็นกิจกรรมหนึ่งในโครงการ “รพ.ราชวิถี ดีต่อใจ ได้ต่อบุญ ปี2” เพื่อรณรงค์หารายได้สมทบทุนซื้อเครื่องมือแพทย์ศูนย์ความเป็นเลิศเฉพาะทางการปลูกถ่ายอวัยวะอาคารศูนย์การแพทย์ราชวิถี เพื่อให้เพียงพอกับความต้องการของผู้ป่วยจากทั่วประเทศพร้อมทั้งนำใบเสร็จจากการบริจาคลดหย่อนภาษีได้ 2 เท่า ได้ทั้งบุคคลธรรมดา บริษัท หรือห้างหุ้นส่วนนิติบุคคล
งานนี้ ได้รับเกียรติจากเซเลบริตี้และดาราศิลปินใจบุญมากมาย อาทิ ป้อ–ปุญญพัฒน์ ถนอมกุล,โบว์– ณชา จึงกานต์กุล,อาจารย์ธนิสร์ ศรีกลิ่นดี,คุณต้อม – ไกรวิทย์ พุ่มสุโข, ปาล์ม อินสติงค์-ปรียวิศว์ นิลจุลกะ, คุณปั้น แบชเชอร์- เจษฎา ลัดดาชยาพรเป็นต้นณ บริเวณลานอเนกประสงค์ (หน้าห้องตรวจอายุรกรรมเฉพาะโรค) ชั้น 1ตึกอายุรกรรม
You must be logged in to post a comment Login