- เสียเพราะรักPosted 16 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
SUSCO สนับสนุนนักแข่งรถจักรยานยนต์ทางเรียบคว้าแชมป์ต่อเนื่อง
นายชัยฤทธิ์ สิมะโรจน์ กรรมการผู้จัดการ บริษัท ซัสโก้ จำกัด (มหาชน) ร่วมแสดงความยินดีและสนับสนุนน้ำมันสำหรับการแข่งขันรถจักรยานยนต์ทางเรียบ ชิงแชมป์ประเทศไทย ให้กับนายจิตรภณ อำนาจ หรือ เอ็ม ทีมแข่ง Smart Sport IRC D.I.D. SUSCO M PITLOK ทั้งหมด 3 รายการ รวม 13 สนาม ในปี 2562 ต่อเนื่องเป็นปีที่ 7 ซึ่งการแข่งขันที่ผ่านมา เอ็มได้รักษาระดับคะแนนอยู่ในเกณฑ์ที่ดีมาตลอด สามารถคว้าแชมป์ต่อเนื่อง มาตลอดจากแมทช์ดังๆ อาทิ รุ่น Scootard Open ,Dtraker 250 Standard ,Ksr Modify ,Ninja 300 B รายการKawasaki RoadRacing championship
และล่าสุดในปี 2018 เอ็มสามารถคว้าแชมป์ประจำปีรุ่น superbike sport 400 Division 3 ในรายการ R2M Superbike Thailand ได้อีกด้วย
โดยเอ็มกล่าวว่า น้ำมันซัสโก้ช่วยทำให้เครื่องยนต์ไม่สะสมความร้อน วิ่งได้ดีกว่า อัตราเร่งดีกว่า จึงใช้ซัสโก้ในการแข่งขันทุกสนาม และคว้าแชมป์ได้ในที่สุด
You must be logged in to post a comment Login