- เสียเพราะรักPosted 18 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
ลพบุรีเปิดตัวชุมชนท่องเที่ยว OTOP นวัตวิถี
จังหวัดลพบุรี โดยนายสุปกิต โพธิ์ปภาพันธ์ (คนกลาง) ผู้ว่าราชการจังหวัดลพบุรีเป็นประธานเปิดงานแถลงข่าว “เปิดตัวชุมชนท่องเที่ยว OTOP นวัตวิถี และงานมหกรรมชุมชนท่องเที่ยวจ.ลพบุรี” พร้อมด้วยนายพีรพงษ์ นุชรักษ์ (คนแรกจากซ้าย) ท่องเที่ยวและกีฬาจังหวัดลพบุรี นายวินัย พันธุ์อยู่(คนที่สองจากซ้าย) พัฒนาการจังหวัดลพบุรี และนายบุรินทร์ สิงโต (คนที่สองจากขวา) ผู้นำชุมชน บ้านนิคม ๓ ตำบลนิคมสร้างตนเอง จ.ลพบุรี ร่วมเปิดเผยถึงศักยภาพและความพร้อมของลพบุรีเพื่อสานต่อเดินหน้าโครงการฯ เพื่อช่วยลดปัญหาความเหลื่อมล้ำ สร้างรายได้สู่ชุมชน เสริมเศรษฐกิจฐานรากให้เติบโตอย่างยั่งยืนต่อไป
You must be logged in to post a comment Login