- เบี้ยแก้Posted 22 hours ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 2 days ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 3 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 4 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 5 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 weeks ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
“หญิงหน่อย”ลั่นเดินหน้าสู่อนาคตที่ดีกว่า นำความสุข-เงินในกระเป๋ากลับคืนมา
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/01/33331-300x300.jpg)
คุณหญิงสุดารัตน์ เกยุราพันธุ์ ประธานยุทธศาสตร์การเลือกตั้งพรรคเพื่อไทย เปิดศูนย์ประสานงานเลือกตั้ง เขต 8 กทม. (ลาดพร้าว-วังทองหลาง) พร้อมขึ้นเวทีปราศรัยแนะนำตัว ร.ท.หญิง สุณิสา ทิวากรดำรง ว่าที่ผู้สมัคร ส.ส.เขต 8 กทม. และว่า การเลือกตั้งครั้งนี้ไม่ใช่การเลือกตั้งธรรมดาทั่วไป แต่เป็นการตัดสินใจว่าเรายังจะทนกับ 4 ปีกว่าที่ผ่านมาที่การค้าขายทำได้ไม่ดี และพี่น้องต้องเกิดความยากลำบากหรือไม่
คุณหญิงสุดารัตน์กล่าวว่า เวลานี้เราเหมือนอยู่ห้องรมควัน กุญแจดอกเดียวที่จะไขออกได้คือพรรคเพื่อไทย และในเขตนี้คนถือกุญแจคือ ร.ท.หญิง สุณิสา ดังนั้น การเลือกตั้งครั้งนี้ขอให้ประชาชนออกมาใช้เสียงให้มากกว่าที่นายกรัฐมนตรีมีเสียง ส.ว. ตุนไว้แล้ว 250 เสียง
“พี่น้องต้องตัดสินใจให้ดีว่าจะอยู่แบบนี้ไปอีก 4 ปีหรือ 8 ปีหรือไม่ ที่ผ่านมาเมื่อพรรคเพื่อไทยเข้ามาก็ทำให้เศรษฐกิจดีขึ้นทุกครั้ง พรรคเพื่อไทยจะพาไปสู่ความหวังใหม่ อนาคตที่ดีกว่า”
คุณหญิงสุดารัตน์ยังอวยพรปีใหม่ ขอให้ทุกคนสุขกายสบายใจสมหวังทุกประการ ให้เดินหน้าสู่อนาคตใหม่ที่มีความหวังทั่วกัน นำความสุข นำเงินในกระเป๋าของพวกเรากลับคืนมา และว่าเสียใจที่ช่วง 4 ปีที่ผ่านมา ไม่ได้ทำหน้าที่ ไม่ได้ดูแลพี่น้องประชาชน จึงไม่ได้คืนความสุขที่แท้จริงให้ประชาชน ดังนั้น วันนี้จึงขอโอกาสให้พรรคได้กลับมาดูแลประชาชนอีกครั้ง
You must be logged in to post a comment Login