- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 21 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 7 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
“บลูเทคซิตี้” ส่งความสุขให้ชาว ต.เขาดิน จัดงานปีใหม่ สร้างความรักสามัคคีในชุมชน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/01/S__9183328-300x200.jpg)
เมื่อวันที่ 5 มกราคม 2562 ที่ผ่านมา ณ หอประชุมเอนกประสงค์ โรงเรียนวัดเขาดิน อ.บางประกง จ.ฉะเชิงเทรา บริษัท ดับเบิ้ลพีแลนด์ ผู้บริหารโครงการจัดตั้งนิคมอุตสาหกรรม บลูเทค ซิตี้ จัดงานเลี้ยงสังสรรค์ สวัสดีปีใหม่ 2562 ภายในงานมีการแจกข้าวสารและไข่ให้กับชาวบ้านผู้ที่เข้าร่วมงานเพื่อเป็นการแบ่งเบาภาระค่าใช้จ่ายภายในครอบครัว พร้อมมีอาหารที่หมู่บ้านแต่ละหมู่นำมาร่วมสนับสนุน ตลอดจนมีน้ำดื่มและขนมมาบริการฟรี จากบริษัท ดับเบิ้ลพีแลนด์ อีกทั้งยังมีบ้านบอลให้เด็กและเยาวชน ร่วมเล่นสนุกสนานอีกด้วยและพิเศษกว่านั้น มีของขวัญชิ้นใหญ่ที่มอบให้กับพ่อแม่พี่น้องชาวต.เขาดินร่วมจับชิงรางวัลอาทิ ตู้เย็น จักรยาน หม้อหุงข้าว รวมไปถึงเครื่องใช้ไฟฟ้าอื่นๆ จำนวนหลายรางวัลบรรยากาศในงานสนุกสนาน ทุกคนต่างชื่นมื่นกันถ้วนหน้า
การจัดงานดังกล่าวจัดขึ้นเพื่อสร้างความรักความสามัคคีในหมู่คณะของคนในชุมชนตำบลเขาดิน
You must be logged in to post a comment Login