- เบี้ยแก้Posted 21 hours ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 2 days ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 3 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 4 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 5 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 weeks ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
“จุรินทร์”เยี่ยมผู้ประสบภัยร่อนพิบูลย์
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2016/09/นายจุรินทร์-ลักษณวิศิษฏ์.jpg)
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า นายจุรินทร์ ลักษณวิศิษฏ์ รองหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ พร้อมคณะ เดินทางไปเยี่ยมผู้ประสบภัยจากพายุปาบึกที่ ต.ควนพัง อ.ร่อนพิบูลย์ จ.นครศรีธรรมราช โดยมอบวัสดุและอุปกรณ์ซ่อมแซมบ้านเรือนพร้อมถุงยังชีพแก่ประชาชน ซึ่งประชาชนส่วนหนึ่งร้องเรียนเรื่องราคายางพาราและปาล์มตกต่ำ ทำให้ใช้ชีวิตอย่างยากลำบาก
ทั้งนี้ นายจุรินทร์กล่าวว่า พรรคประชาธิปัตย์มีนโยบายชัดเจนว่าหากได้เป็นรัฐบาลก็จะช่วยแก้ปัญหา โดยมีนโยบายประกันรายได้ให้กับเกษตรกรชาวสวนยางกิโลกรัมละ 60 บาท ปาล์มกิโลกรัมละ 4 บาท ประกันรายได้ให้ในจำนวน 25 ไร่ทุกคน
You must be logged in to post a comment Login