- เบี้ยแก้Posted 20 hours ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 2 days ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 3 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 4 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 5 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 weeks ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
“อภิสิทธิ์”ลงพื้นที่ให้กำลังใจผู้ประสบภัยปาบึก-ฝากอดีตส.ส.ดูแล
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2017/02/นายอภิสิทธิ์.jpg)
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ นำอดีต ส.ส.นครศรีธรรมราช ลงพื้นที่ให้กำลังใจชาว ต.เสาธง อ.ร่อนพิบูลย์ จ.นครศรีธรรมราช เยี่ยมเยียนรับฟังปัญหาและความเสียหายจากพายุโซนร้อนปาบึก โดยพบว่ามีบ้านเรือนเสียหายทั้งหมดกว่า 600 หลัง เสียหายทั้งหลัง 4 หลัง
นอกจากนี้ยังไปเยี่ยมให้กำลังใจประชาชนบ้านไสเงาะ ต.หินตก และ ต.ขุนทะเล อ.ลานสกา ที่ได้รับความเสียหายจากน้ำป่าพายุปาบึกซัดพังทลายได้รับความเสียหายเช่นกัน โดยนายอภิสิทธิ์ได้ฝากอดีต ส.ส. ในพื้นที่เป็นฝ่ายช่วยประสานงานร่วมกับท้องถิ่นและรัฐบาล
You must be logged in to post a comment Login