- เบี้ยแก้Posted 7 hours ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 1 day ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 5 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
นายกฯประธานงานวันสถาปนากองทัพภาค1
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/01/นายก1-300x167.jpg)
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรีและหัวหน้าคณะรักษาความสงบแห่งชาติ (คสช.) เป็นประธานงานวันสถาปนากองทัพภาคที่ 1 ครบรอบปีที่ 109 ณ กองบัญชาการกองทัพภาคที่ 1 ถนนราชดำเนินนอก กรุงเทพฯ โดยมี พล.ท.ณรงค์พันธ์ จิตต์แก้วแท้ แม่ทัพภาคที่ 1 ให้การต้อนรับ ภายในงานมี พล.อ.อนุพงษ์ เผ่าจินดา รัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย, พล.อ.อภิรัชต์ คงสมพงษ์ ผู้บัญชาการทหารบก, ผู้แทนเหล่าทัพ ส่วนราชการ รัฐวิสาหกิจ และภาคเอกชน เข้าร่วมพิธีอย่างคับคั่ง
หลังจากนั้นนายกรัฐมนตรีจะเดินทางกลับเข้าปฏิบัติงานที่ทำเนียบรัฐบาล โดยเป็นประธานการประชุมคณะกรรมการส่งเสริมการลงทุน ครั้งที่ 1/2562 ณ ตึกภักดีบดินทร์ ทำเนียบรัฐบาล
You must be logged in to post a comment Login