- เบี้ยแก้Posted 5 hours ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 1 day ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 5 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
แกนนำทษช.ร่วมสร้างความสุขเด็กบ้านราชาวดีหญิง
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/11/ปรีชาพล-300x168.jpg)
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า วันนี้ร.ท.ปรีชาพล พงษ์พานิช หัวหน้าพรรคไทยรักษาชาติ พร้อม แกนนำ ได้เดินทางร่วมกิจกรรมวันเด็กแห่งชาติ ณ บ้านราชาวดีหญิง อ.อ.ปากเกร็ด จังหวัดนนทบุรี สร้างความสุขแก่เด็กด้อยโอกาส อย่างสนุกสนานเป็นกันเองสร้างความประทับใจให้กับเด็กๆ
ร.ท.ปรีชาพล กล่าวว่าวันนี้หลายภาคส่วนได้มีการจัดกิจกรรมวันเด็กแห่งชาติขึ้น ซึ่งถือเป็นเรื่องที่น่าชื่นชม แต่ยังมีเด็กอีกบางกลุ่มที่ไม่มีโอกาสได้ไปร่วมกิจกรรมที่อื่น เหมือนเด็กๆทั่วไป และเชื่อว่าทุกคนควรได้รับโอกาสอย่างเท่าเทียมกัน จึงชักชวนคณะมาร่วมกิจกรรมวันเด็กของบ้านราชาวดีหญิงกัน ถือเป็นน้ำใจที่ร่วมกันเติมเต็มคนละเล็กคนละน้อยในการช่วยเหลือสังคมที่ไม่ทิ้งใครไว้ข้างหลัง
You must be logged in to post a comment Login