- เบี้ยแก้Posted 5 hours ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 1 day ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 5 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
“สุดารัตน์”หาเสียงร้อยเอ็ดอ้อนกาให้พรรคเพื่อไทย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2017/05/สุดารัตน์.jpg)
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า คุณหญิงสุดารัตน์ เกยุราพันธุ์ ประธานยุทธศาสตร์การเลือกตั้งพรรคเพื่อไทย ลงพื้นที่ อ.เชียงขวัญ จ.ร้อยเอ็ด เพื่อช่วยนายฉลาด ขามช่วง ว่าที่ผู้สมัคร ส.ส.ร้อยเอ็ด พรรคเพื่อไทย ปราศรัยหาเสียง โดยมีอดีต ส.ส.ร้อยเอ็ดมาร่วมต้อนรับ
คุณหญิงสุดารัตน์กล่าวว่า หากเลือกตั้งจะทำให้ราคาข้าว ราคายาง ราคาสินค้าเกษตรที่ตกต่ำกลับมาดีขึ้น รวมถึงนโยบาย 30 บาทรักษาทุกโรค พรรคเพื่อไทยจะขจัดทุกข์ให้กับประชาชน พร้อมกล่าวด้วยว่า ขออย่าไปเชื่อว่าเพื่อไทยยกเลิกบัตรคนจน เพราะตนสนับสนุนให้เอาบัตรคนจน แต่คุ้มหรือไม่ที่ถือบัตรคนจน แม้จะได้เงิน 300-500 บาท ก็เป็นยาแดงสมานแผลไม่หาย แค่แก้แสบแก้คันก็เอาไว้ก่อน
You must be logged in to post a comment Login