- เบี้ยแก้Posted 4 hours ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 1 day ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 5 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
“คนอยากเลือกตั้ง”บุกกกต.ถามความชัดเจนวันเลือกตั้ง
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/01/33372-300x300.jpg)
นายเอกราช อุดมอำนวย ในฐานะประชาชนคนไทย กลุ่มคนอยากเลือกตั้ง ที่อดข้าวประท้วงเพื่อเรียกร้องให้คณะกรรมการการเลือกตั้ง (กกต.) กำหนดวันเลือกตั้งที่แน่นอน ได้เดินทางจากอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิมายังสำนักงาน กกต. เพื่อขอพบนายอิทธิพร บุญประคอง ประธาน กกต.
“วันนี้ตั้งใจจะมาพบกับประธาน กกต. ให้ได้ เพื่อสอบถามความชัดเจนในเรื่องของวันเลือกตั้ง ผมจะปักหลักอยู่ตรงนี้เพื่อพบกับประธาน กกต. ก่อนหน้านี้ผมได้ไปปักหลักประท้วงเพื่อเรียกร้องที่บริเวณอนุสาวรีย์อดข้าวมาแล้ว 3 วัน” นายเอกราชกล่าว
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า นายเอกราชได้ยื่นหนังสือที่จุดรับเรื่องร้องเรียนตามขั้นตอนแล้ว และแจ้งต่อนายปัญญา ศักดิ์ศิริโกศล พนักงานการเลือกตั้ง ว่าจะขอพบประธาน กกต. แม้เจ้าหน้าที่จะบอกว่าประธาน กกต. ติดประชุม แต่นายเอกราชยังยืนยันที่จะรอพบ
You must be logged in to post a comment Login