- เบี้ยแก้Posted 4 hours ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 1 day ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 5 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
“ธนาธร”ลั่น”อนาคตใหม่”เป็นพรรคหลักทางใหม่อาสานำชาติพ้นความขัดแย้ง
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/01/33388-300x300.jpg)
ที่ตลาดสดเทศบาลเมืองยโสธร นายธนาธร จึงรุ่งเรืองกิจ หัวหน้าพรรคอนาคตใหม่ พร้อมด้วย น.ส.พรรณิการ์ วานิช โฆษกพรรค ลงพื้นที่เพื่อพบปะพี่น้องประชาชนชาวยโสธร โดยมี ดร.ณัฐพงษ์ พานิชศิริ ว่าที่ผู้สมัคร ส.ส. พรรคอนาคตใหม่ เขต 1 ยโสธร และพ่อค้าแม่ค้าให้การต้อนรับอย่างอบอุ่น
นายธนาธรกล่าวว่า วันนี้ตนเดินทางมาที่จังหวัดยโสธรเพื่อจะแนะนำว่าที่ผู้สมัคร ส.ส. พรรคอนาคตใหม่ทั้ง 3 เขต โดยพรรคอนาคตใหม่ได้ส่งผู้สมัครลงเลือกตั้งทั้ง 3 เขต และครบทุกจังหวัด เพื่อแสดงให้พี่น้องประชาชนเห็นว่าพรรคอนาคตใหม่มีความพร้อมแล้ว พรรคอนาคตใหม่ไม่ใช่พรรคระดับภูมิภาคหรือพรรคระดับกลางหรือพรรคระดับเล็ก แต่พรรคอนาคตใหม่เป็นพรรคขนาดใหญ่ เป็นพรรคทางหลักทางใหม่ที่ขออาสาเข้ามานำประเทศไทยออกจากความขัดแย้งทางการเมือง แก้ไขปัญหาของประเทศ พัฒนาเศรษฐกิจของประเทศไทยให้เกรียงไกร วันนี้พวกเราพรรคอนาคตใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวกับพ่อแม่พี่น้องชาวยโสธรด้วย
จากนั้นนายธนาธรพร้อมด้วยคณะจะได้เดินทางพบปะพี่น้องประชาชนในตลาดสดเทศบาลเมืองยโสธรเพื่อถามไถ่และรับฟังปัญหาจากปากประชาชนในเรื่องความเป็นอยู่และเศรษฐกิจ โดยมีพี่น้องประชาชนให้การต้อนรับและขอถ่ายภาพกับนายธนาธรเป็นจำนวนมาก โดยหลายคนต่างพูดเป็นเสียงเดียวกันว่าชอบอนาคตใหม่
You must be logged in to post a comment Login