- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 14 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
ศิวรักษ์ : เราจะพยายามทำให้แฟนบอล กลับมามีความสุขอีกครั้ง
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/01/cc8083b11a70385e9eafce160ec5968f4_17606827_190121_0050-300x199.jpg)
นายด่านวัย 34 ปี หวังว่าจะทำให้แฟนบอล กลับมามีความสุขอีกครั้ง หลังเสร็จสิ้นภารกิจลุยเอเชียนคัพ
ศิวรักษ์ เทศสูงเนิน ผู้รักษาประตูทีมชาติไทย คาดหวังว่า หลังจากนี้ จะพยายามทำให้แฟนบอลกลับมามีความสุขกันอีกครั้ง เมื่อล่าสุดเสร็จสิ้นภารกิจลุยเอเชียนคัพ 2019 เป็นที่เรียบร้อย ที่ประเทศสหรัฐอาหรับเอมิเรตส์ (ยูเออี)
โดย ช้างศึก สามารถผ่านเข้าสู่รอบน็อคเอาท์ ได้เป็นครั้งแรกในรอบ 47 ปี ก่อนยุติเส้นทางไว้ที่ รอบ 16 ทีมสุดท้าย ด้วยการพ่าย อดีตรองแชมป์เก่า 2 สมัยอย่าง จีน ไป 1-2
“จริงๆ เกมกับ จีน เราก็ทำได้ดีครับ โดยเฉพาะช่วงครึ่งแรก แต่ช่วงครึ่งหลัง ต้องยอมรับว่า จีน แก้เกมมาได้ดีมาก และใช้จุดเด่นในเรื่องรูปร่างโจมตีเรา แต่ก็ไม่เป็นไรครับ ทุกอย่างผ่านไปแล้ว และทุกคนก็พยายามกันอย่างเต็มที่แล้ว”
“สุดท้าย ผมอยากขอบคุณแฟนบอลครับ ที่คอยเชียร์ และเป็นกำลังใจให้เราในทุกๆนัด ผมรู้ว่าทุกคนคงผิดหวัง ซึ่งก็ไม่ต่างจากเรา ในฐานะที่ผมเป็นหนึ่งในคนที่อยู่ในเกมวันนั้น ก็อยากขอโทษทุกๆคนครับ และหลังจากนี้ เราทุกคน จะพยายามพัฒนาตัวเองต่อไป เพื่อทำให้แฟนบอล กลับมามีความสุขกันอีกครั้ง” ศิวรักษ์ ปิดท้าย
สำหรับ ทีมชาติไทย เดินทางกลับ ประเทศไทย ในช่วงเช้าวันนี้ และมีกำหนดถึง ท่าอากาศยานนานาชาติ สุวรรณภูมิ เวลา 18.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
You must be logged in to post a comment Login