- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 5 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 day ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
“ดร.ระพี ีพัชญ์” ปธ.อิ่มทิพย์นั่งนายกข้าวถุงไทย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/01/ThaiRicePackers-266x336.jpg)
มติเป็นเอกฉันท์ “ดร.ระพีพัชญ์ ธนถาวรกิตติ์” ประธานกรรมการบริหาร บริษัทข้าวอิ่มทิพย์ จำกัด ได้รับคัดเลือกให้ดำรงตำแหน่งนายกสมาคมผู้ประกอบการข้าวถุงไทยคนที่ 6 อันเป็นการประชุมใหญ่สามัญประจำปี ณ โรงแรมปทุมวัน ปริ๊นเซส กทม.
พร้อมกันนั้นทางบริษัทข้าวอิ่มทิพย์ ผู้ประกอบการจำหน่ายข้าว กข. 43 ยังร่วมมอบรายได้สมทบทุนจากการจำหน่ายข้าว กข. 43 โดยมีกระทรวงพาณิชย์เป็นหน่วยงานกลางให้กับโครงการก้าวคนละก้าวเพื่อจัดซื้ออุปกรณ์ทางการแพทย์ ให้แก่อาคารนวมินทรบพิตร 84 พรรษา คณะแพทยศาสตร์ศิริราชพยาบาล มหาวิทยาลัยมหิดล
โดยมีนายอาทิวราห์ คงมาลัย หรือ ตูน บอดี้แสลม ประธานโครงการก้าวคนละก้าว เป็นผู้รับมอบ ณ ห้องประชุมคณะแพทย์ศาสตร์ศิริราชพยาบาล ชั้น 2 โรงพยาบาลศิริราช ที่ผ่านมา
———————————-
You must be logged in to post a comment Login