- เสียเพราะรักPosted 1 day ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
ซีพี ออลล์ เดินหน้าขับเคลื่อนโรงเรียนร่วมพัฒนา
นายสุวิทย์ กิ่งแก้ว (ที่ 4 จากซ้าย) รองกรรมการผู้จัดการอาวุโส บมจ.ซีพี ออลล์ ผู้ก่อตั้งร้านเซเว่น อีเลฟเว่น ในประเทศไทย ลงนามความร่วมมือขับเคลื่อนโครงการ “โรงเรียนร่วมพัฒนา” (Partnership School Project)โดยมีผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศรชัย มุ่งไธสง (ที่ 5 จากซ้าย) อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย, ดร.สมบูรณ์ ธรรมลังกา (ที่ 6 จากซ้าย) ผู้อำนวยการสพป.เชียงราย เขต1 พร้อมด้วยนายประหยัด ทัพธานี (ที่ 3 จากซ้าย) ผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลดงมหาวัน ร่วมลงนามความร่วมมือ เพื่อสร้างนวัตกรรมการบริหารจัดการสถานศึกษาพัฒนาหลักสูตรการเรียนการสอนยกระดับสถานศึกษาให้เป็นแหล่งเรียนรู้ตลอดชีวิตในชุมชน แก่โรงเรียนอนุบาลดงมหาวัน 1 ใน 50 โรงเรียนรุ่นแรกที่เข้าร่วมโครงการฯ ณ มหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงราย เมื่อเร็วๆ นี้
You must be logged in to post a comment Login