- เสียเพราะรักPosted 1 day ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
ทรูมูฟ เอช มอบเงินสมทบทุนจัดซื้ออุปกรณ์ทางการแพทย์ผ่านโครงการภาพยนตร์ “2,215 เชื่อ บ้า กล้า ก้าว”
คณะแพทยศาสตร์ศิริราชพยาบาล มหาวิทยาลัยมหิดล โดย ศ.นพ.อภิชาติ อัศวมงคลกุล (ที่ 3 จากขวา) รองคณบดีฝ่ายบริหาร รับมอบเงินบริจาค จำนวน 1,000,000 บาท จากทรูมูฟ เอช โดยนายภัคพงศ์ พัฒนมาศ (ที่ 3 จากซ้าย) รองผู้อำนวยการ ธุรกิจโมบายล์ บมจ. ทรู คอร์ปอเรชั่น เป็นตัวแทนมอบ ในฐานะที่ทรูมูฟ เอช ร่วมสนับสนุนโครงการภาพยนตร์ “2,215 เชื่อ บ้า กล้า ก้าว” ซึ่ง “ตูน – อาทิวราห์ คงมาลัย” (ที่ 2 จากซ้าย) พรีเซ็นเตอร์ขวัญใจคนไทยของทรูมูฟ เอช ได้ริเริ่มขึ้น ด้วยวัตถุประสงค์เพื่อเชิญชวนให้ผู้ที่ได้รับชมภาพยนตร์ ร่วมบริจาคสมทบทุนจัดซื้ออุปกรณ์ทางการแพทย์ให้แก่ “อาคารนวมินทรบพิตร ๘๔ พรรษา” โรงพยาบาลศิริราช ซึ่งเป็นอาคารหลังสุดท้ายที่ได้รับพระราชทานนามจากพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร ตามพระราชปณิธานเพื่อช่วยเหลือผู้ป่วยด้อยโอกาสอย่างแท้จริง
นอกจากนี้ ทรูมูฟ เอช ยังอำนวยความสะดวกให้ผู้ใช้บริการร่วมเป็นส่วนหนึ่งของโครงการภาพยนตร์ “2,215 เชื่อ บ้า กล้า ก้าว” โดยเปิดช่องทางรับบริจาคเงินเสริมผ่าน SMS เพียงพิมพ์ T แล้วกด 4545099 เพื่อบริจาคครั้งละ 10 บาท จนถึงวันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2562 โดยเงินบริจาคดังกล่าวจะนำไปร่วมสมทบทุนในการจัดซื้ออุปกรณ์ทางการแพทย์ให้แก่ “อาคารนวมินทรบพิตร ๘๔ พรรษา” คณะแพทยศาสตร์ศิริราชพยาบาล มหาวิทยาลัยมหิดลต่อไป
You must be logged in to post a comment Login