- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 13 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 4 days ago
- เสียเพราะรักPosted 7 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
“โอ๊ค”ชื่นชม”สุดารัตน์-ชัชชาติ”ชี้คือความหวังของประชาชน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/01/333164-300x300.jpg)
นายพานทองแท้ ชินวัตร บุตรชายนายทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ได้โพสต์ข้อความในไอจีชื่นชมคุณหญิงสุดารัตน์ เกยุราพันธุ์ ประธานยุทธศาสตร์การเลือกตั้งพรรคเพื่อไทย จับมือกับนายชัชชาติ สิทธิพันธุ์ แกนนำพรรคเพื่อไทยและอดีตรัฐมนตรีว่าการกระทรวงคมนาคม ในการหาเสียง โดยระบุว่า
“ขอชื่นชม “สปิริต” และความสามัคคีของ 2 แกนนำแห่ง “ทีมเพื่อไทย” ครับ เห็นสุดารัตน์ที่ไหนเห็นชัชชาติที่นั่น ทั้ง 2 ท่านลั่นวาจาไว้ “จะไม่ยอมให้ใครตกม้า” ความสามัคคีที่ร่วมกันทำงานโดยไม่หวังประโยชน์ส่วนตน ถึงแม้จะเริ่มจากจุดเล็กๆ แต่ก็ถือเป็นความหวังหนึ่งของพี่น้องประชาชนครับ”
You must be logged in to post a comment Login