- เสียเพราะรักPosted 6 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
สมาคมฯ และ เอคโคโน ร่วมกับ ชัยนาท ฮอร์นบิล จัดโค้ชชิ่ง คลินิค L2 Games
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/01/S__25813023-300x224.jpg)
เมื่อวันที่ 29 มกราคม 2562 ที่ผ่านมา ณ สนาม เขาพลอง สเตเดียม สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ และ บริษัท เอคโคโน เมธอด ซอคเกอร์ เซอร์วิส ร่วมกับสโมสรชัยนาท ฮอร์นบิล จัด โค้ชชิ่ง คลีนิค L2 Games เพื่อแนะแนวทางการทำงานให้แก่ผู้ฝึกสอนชาวไทย ณ โรงเรียนอบจ.ชัยนาท
สำหรับโครงการดังกล่าวนำโดย 2 ผู้ฝึกสอนจาก เอคโคโน ได้แก่ มาร์ค อลาเบดร้า ปาลาซิโอส และ ฆูเลียน มาริน บาซาโล โดยวัตถุประสงค์ของการจัดงาน เพื่ออธิบายแนวทางการทำงานของสมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ และ บริษัท เอคโคโน เมธอด เซอร์วิส ในการพัฒนาเยาวชนไทย รวมถึงทิศทางการทำงานต่างๆ และปรัชญาให้บรรดาผู้ฝึกสอนนำไปใช้ในแนวทางเดียวกัน
โดยในครั้งนี้มีผู้เข้าร่วมอบรมทั้งหมด 30 คน ซึ่งเนื้อหาอบรมจะเป็นการนำเสนอแนวทางการฝึกซ้อม และพัฒนานักเตะเยาวชนแต่ละช่วงอายุตามวิธีการของเอคโคโน
สำหรับ โค้ชชิ่ง คลินิค L2 Games ในครั้งนี้จัดขึ้นเป็นครั้งที่ 4 โดยจะเดินทางไปตามสโมสรในไทยลีก 1 จนครบทั้ง 16 ทีม
You must be logged in to post a comment Login