- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 5 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
SC ประกาศวัฒนธรรมองค์กรSKYDIVE
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/01/sc6-300x199.jpg)
SC ประกาศวัฒนธรรมองค์กรใหม่ร่วมกันภายใต้แนวคิด #SKYDIVE ทรานสฟอร์มสู่การเป็น Living Solutions Provider เพราะเชื่อว่า “ People” หรือ บุคลากร คือทรัพยากรสำคัญสุดสำหรับการขับเคลื่อนองค์กร และ เพื่อมุ่งสู่เป้าหมายเดียวกัน คือ การเป็น Living Solutions Provider ควบคู่ไปกับการเติบโตอย่างคุณภาพยั่งยืน นายณัฐพงศ์ คุณากรวงศ์ ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท เอสซี แอสเสท คอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน) ร่วมกับผู้บริหารและพนักงานทั้งหมด คิกออฟวัฒนธรรมองค์กรใหม่ที่ได้ออกแบบร่วมกันและ ทรานสฟอร์มสู่บริบทใหม่ ณ GMM Live House Central World เมื่อเร็วๆ นี้
โดยวัฒนธรรมองค์กรของ SC ภายใต้แนวคิด #SKYDIVE ที่สื่อถึงพลังแห่งความร่วมมือ ด้วยองค์ประกอบค่านิยม (Core Value) สำคัญในการดำเนินธุรกิจ 4 ประการ คือ 1.Care ใส่ใจเพื่อน รู้ใจลูกค้า 2.Courage กล้าคิด กล้าพูด กล้าทำ เพื่อนำเสนอสิ่งใหม่ 3.Collaboration ทำงานร่วมต่างแผนก ต่างบริษัท มุ่งมั่นไปสู่จุดมุ่งหมายร่วมกัน และ 4.Continuous Improvement เรียนรู้สิ่งใหม่ และพัฒนาอย่างต่อเนื่อง
You must be logged in to post a comment Login