- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 7 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 day ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
ชาวเขาดินถอนคำร้องทุกข์หลังรู้ถูกหลอกให้ร่วมคัดค้าน โครงการบลูเทค ซิตี้
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/02/1129071-224x336.jpg)
วันนี้ (1 กุมภาพันธ์ 2562) นายสงัด โพธิ์ดี เดินเข้ามาพบผอ.ศูนย์ดำรงธรรมจังหวัดฉะเชิงเทราด้วยตนเอง พร้อมถือหนังสือขอถอนคำร้องทุกข์ ที่เคยมายื่นเรื่องร้องเรียนไว้กับศูนย์ดำรงธรรมจังหวัดฉะเชิงเทรา ที่ว่าขอให้ระงับเหตุ โครงการบลูเทค ซิตี้ ที่สร้างผลกระทบให้กับชุมชนท้องถิ่นเดิม และละเมิดกฎหมาย เมื่อวันที่ 13 กันยายน 2561 อีกทั้งยังเล่าให้ฟังว่าที่ผ่านมาตนหลงผิด เชื่อมือที่สาม ที่เข้ามาหว่านล้อม พูดคุย และให้ตนเซ็นต์เอกสารและพามายื่นต่อศูนย์ดำรงธรรมฯ ซึ่งตนมาทราบทีหลังว่าข้อมูลทุกอย่างไม่มีความเป็นจริงเลย ในวันนี้จึงได้เดินทางมาขอถอนคำร้องทุกข์ และตนก็ขอยืนยันอีกว่าที่ผ่านมาชาวบ้านตำบลเขาดิน ไม่ได้ต่อต้านโครงการบลูเทค ซิตี้ ตามที่เป็นข่าว เพียงแต่ออกมาตามหาเจ้าของที่ดินเดิมให้ช่วยดูแลค่าชดเชยให้เหมาะสมเท่านั้นเอง
ซึ่งหลังจากหน่วยงานราชการ และโครงการฯ รับรู้ถึงปัญหา ก็มีทางผู้บริหารและเจ้าหน้าที่ของโครงการบลูเทค ซิตี้ เข้ามารับฟังปัญหาความเดือดร้อนของชาวบ้าน และให้ความช่วยเหลือดูแลความเป็นอยู่ชาวบ้าน ตำบลเขาดินเป็นอย่างดีต่อเนื่องเสมอมา และตนก็รับทราบคำชี้แจงของโครงการฯ แล้วว่าโครงการฯ ได้ดำเนินงานภายใต้ข้อบังคับกฎหมายมาโดยตลอด ดังนั้น วันนี้จึงเดินทางมายื่นหนังสือขอถอนคำร้องทุกข์ออกจากศูนย์ดำรงธรรมจังหวัดฯ และไม่ได้ติดใจที่จะเรียกร้องสิ่งอื่นใดอีกต่อไป พร้อมทั้งสนับสนุนให้มีโครงการบลูเทค ซิตี้ เกิดขึ้นในพื้นที่ตำบลเขาดิน จะได้ให้ลูกๆหลานๆที่เรียนจบมาไปทำงานใกล้ๆบ้าน
You must be logged in to post a comment Login