- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 3 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 1 day ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 2 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 3 days ago
- เสียเพราะรักPosted 6 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
“อนุทิน”ห้ามจัดรถแห่-กองเชียร์วันสมัครส.ส.หวังลดฝุ่น
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/02/33327-300x300.jpg)
นายอนุทิน ชาญวีรกูล หัวหน้าพรรคภูมิใจไทย โพสต์เฟซบุ๊กส่วนตัวถึงว่าที่ผู้สมัครรับเลือกตั้งส.ส.ของพรรคภูมิใจไทยว่า ในวันที่ 4 ก.พ.ซึ่งเป็นวันแรกของการเปิดรับสมัครผู้สมัครส.ส. ขอให้ว่าที่ผู้สมัครส.ส.ของพรรคทุกคนในเขตกทม. และปริมณฑลของพรรคภูมิใจไทย ไม่สร้างมลพิษในอากาศ ช่วยกันลดปริมาณฝุ่นพิษ PM 2.5 ห้ามจัดรถแห่ขบวนกองเชียร์ไปให้กำลังใจในสถานที่รับสมัครเลือกตั้ง และบริเวณใกล้เคียง
“เมื่อจะมาอาสาเป็นผู้แทนประชาชนมีเป้าหมายเพื่อช่วยเหลือประชาชน สิ่งแรกที่ต้องทำคือไม่สร้างความเดือดร้อนให้ประชาชน โดยเมื่อสมัครเสร็จแล้วให้กลับไปประชาสัมพันธ์ในเขตเลือกตั้งของตนเอง ขอให้ทุกคนโชคดีได้รับชัยชนะในการเลือกตั้งครั้งนี้ เพื่อใช้ทำประโยชน์แก่พี่น้องประชาชน” นายอนุทิน ระบุ
You must be logged in to post a comment Login