- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 24 hours ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 2 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 3 days ago
- เสียเพราะรักPosted 6 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
“เพื่อไทย”ชน”พลังประชารัฐ”ปราศรัยใหญ่ในกทม.พร้อมกัน8ก.พ.
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/02/33333-300x300.jpg)
คุณหญิงสุดารัตน์ เกยุราพันธุ์ ประธานยุทธศาสตร์การเลือกตั้งพรรคเพื่อไทย กล่าวถึงการรับสมัคร ส.ส. ในวันที่ 4 กุมภาพันธ์ว่า พรรคเราได้เตรียมความพร้อมทุกอย่างไว้หมดแล้ว โดยจะมีผู้ใหญ่และแกนนำของพรรคกระจายกันไปในจังหวัดสำคัญๆ เช่น พล.ต.ท.วิโรจน์ เปาอินทร์ หัวหน้าพรรค ไปยัง จ.ขอนแก่น นายชัยเกษม นิติสิริ แคนดิเดตนายกฯของพรรค ไป จ.เชียงใหม่ นายชัชชาติ สิทธิพันธุ์ แคนดิเดตนายกฯของพรรค ไป จ.นครราชสีมา และตนอยู่ กทม. หลังจากสมัครเสร็จจะไปกราบพระแก้วมรกต ไหว้ศาลหลักเมือง และวัดชนะสงคราม อย่างที่เคยทำมาตลอด หลังจากนั้นจะให้ผู้สมัครไปกระจายข่าวในแต่ละพื้นที่ว่าผู้สมัครแต่ละคนได้เบอร์อะไร ซึ่งการเลือกตั้งครั้งนี้ไม่เหมือนกับครั้งที่ผ่านๆ มา เพราะพรรคเดียวกันเขตติดกันแต่ได้คนละเบอร์ สร้างความสับสนให้กับประชาชนพอสมควร
เมื่อถามถึงการหาเสียงจะมีขั้นตอนและยุทธศาสตร์อย่างไร คุณหญิงสุดารัตน์กล่าวว่า เมื่อกำหนดตัวบุคคลในการลงสมัครเรียบร้อยแล้ว วันที่ 8 กุมภาพันธ์ซึ่งเป็นวันสุดท้ายของการสมัครเราจะมีการปราศรัยใหญ่ที่กรุงเทพฯ ซึ่งขณะนี้กำลังดำเนินการขอใช้พื้นที่สวนลุมพินี โดยทำหนังสือขอไปหลายวันแล้วยังไม่ได้รับการตอบกลับมาแต่อย่างใด จากนั้นเราจะมีการแบ่งผู้ใหญ่ของพรรคออกเป็น 3-4 ทีม เพื่อตระเวนปราศรัยทั้งเวทีขนาดกลางและขนาดใหญ่ในทุกพื้นที่ที่เราส่งผู้สมัคร
ทั้งนี้ มีรายงานว่า พรรคพลังประชารัฐจะมีการจัดเวทีปราศรัยใหญ่ในกรุงเทพฯวันที่ 8 กุมภาพันธ์เช่นกันที่สนามศุภชลาศัย
You must be logged in to post a comment Login