- เสียเพราะรักPosted 8 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
“วัน แชมเปี้ยนชิพ”ขอเชิญร่วมงานแถลงข่าวการจัดการแข่งขันกีฬาสุดยิ่งใหญ่
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/02/INVITATION_TH_FINAL-165x336.jpg)
ศึก ONE: CLASH OF LEGENDS วันพุธที่ 13 กุมภาพันธ์ 2562 เวลา 16.00 น. – 18.00 น. ณ ห้องเกรทรูม ชั้น 3 โรงแรม W Hotel (รถไฟฟ้าช่องนนทรี)
งานแถลงข่าวครั้งนี้ คุณชาตรี ศิษย์ยอดธง ประธานบริษัท วัน แชมเปี้ยนชิพ เป็นประธานการจัดงาน โดยในงานจะได้พบกับคู่เอกของรายการ ได้แก่ ซุปเปอร์สตาร์ยอดมวยแถวหน้าของเมืองไทย “น้องโอ๋ ไก่ย่างห้าดาว” ตำนานมวยไทยที่ลงสังเวียนมาแล้วกว่า 300 ไฟต์ พบกับ “หาน จือ หาว” ซูเปอร์สตาร์ชาวจีน ที่มีเข็มขัด ONE Super Series ชิงแชมป์โลกมวยไทย รุ่นแบนตั้มเวต ที่ว่างอยู่เป็นเดิมพัน
นอกจากนี้ยังมีนักกีฬาชาวไทยที่พร้อมขึ้นสังเวียนอีก 6 คน พร้อมคู่ชก ได้แก่ ก้องศักดิ์ พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม ที่จะลงแข่งขันมวยไทยใน ONE Super Series ครั้งแรกพิกัดแบนตั้มเวท, ครูตอง ชนนภัทร วิรัชชัย, โจ ณัฐวุฒิ, ซุปเปอร์เล็ก เกียรติหมู่ 9, ฉมวกทอง ไฟเตอร์มวยไทย และนักสู้สาวขวัญใจชาวไทย ริกะ อิชิเกะ
You must be logged in to post a comment Login