- เสียเพราะรักPosted 1 day ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 6 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
กลุ่มทรูจับมือคณะวิศวกรรมศาสตร์ จุฬาฯ ร่วมพัฒนา 5G ตามแนวทางกสทช.
คณะวิศวกรรมศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย โดย รศ. ดร.สุพจน์ เตชวรสินสกุล (ที่ 4 จากขวา) คณบดี คณะวิศวกรรมศาสตร์ ร่วมกับ กลุ่มทรู โดย นายวิเชาวน์ รักพงษ์ไพโรจน์ (ที่ 3 จากขวา) กรรมการผู้จัดการใหญ่ (ร่วม)บมจ.ทรูคอร์ปอเรชั่น ประกาศความร่วมมือสร้าง “TRUELAB@CHULAENGINEERING: 5G & INNOVATIVE SOLUTION CENTER” ที่คณะวิศวกรรมศาสตร์ เพื่อเป็นพื้นที่ศูนย์กลางในการพัฒนานวัตกรรมและสร้างสรรค์เทคโนโลยี 5G ตลอดจนโซลูชั่นต่างๆ ที่เกี่ยวข้องรวมทั้งกลุ่มทรูยังได้สนับสนุนทุนวิจัยแก่นิสิตตั้งแต่ระดับปริญญาตรีไปจนถึงปริญญาเอกเพื่อเตรียมความพร้อมของประเทศในการเข้าสู่ยุค 5G โดยมีนพ.ประวิทย์ ลี่สถาพรวงศา(ที่ 5 จากขวา) กรรมการกสทช.และนายก่อกิจ ด่านชัยวิจิตร (ที่ 6 จากขวา) รองเลขาธิการ กสทช. ร่วมเป็นเกียรติในงาน
You must be logged in to post a comment Login