- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 15 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
ทัพโต๊ะเล็ก “ช้างศึก” กลับมาฟิตซ้อมต่อเนื่อง
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/02/20190206_๑๙๐๒๐๖_0005-300x199.jpg)
“ปูลปิส” เร่งแก้ไขข้อผิดพลาดจากเกมอุ่นแพ้ญี่ปุ่น เพื่อเตรียมฟาดแข้งกับทีมชาติคูเวตในวันที่ 15 ก.พ.และ 17 ก.พ.นี้ต่อ ชี้คูเวตพัฒนาทีมได้รวดเร็ว มองจะเป็นคู่แข่งที่น่ากลัวในการชิงแชมป์เอเชียปีหน้า ทำให้ 2 แมตซ์นี้น่าจะสู้กันสนุกแน่นอน
ความเคลื่อนไหวของของทัพโต๊ะเล็ก “ช้างศึก” ฟุตซอลทีมชาติไทย หลังจากที่ลงสนามอุ่นเครื่องกับทีมชาติญี่ปุ่นมา 2 นัด และแพ้ไปด้วยสกอร์ 1-2 กับ 0-3 ระหว่างวันที่ 1-3 ก.พ.ที่ผ่านมา ล่าสุดเมื่อช่วงเช้าของวันพุธที่ 6 ก.พ.62 ทางด้าน “ปูลปิส” โฆเซ่ มาเรีย ปาซอส เมนเดส หัวหน้าผู้ฝึกสอนชาวสเปน ได้นำลูกทีมกลับมาฝึกซ้อมกันอีกครั้งที่ตึกวิทยาศาสตร์ การกีฬาแห่งประเทศไทย โดยจะเตรียมความพร้อมสำหรับเกมอุ่นเครื่องอีก 2 นัดด้วยการเจอกับทีมชาติคูเวต ระหว่างวันที่ 15-17 ก.พ.นี้ ซึ่งการฝึกซ้อมในช่วงแรก “ปูลปิส” ได้ให้นักเตะเข้าเล่นฟิตเนสเพื่อเรียกความฟิตของร่าวกาย ก่อนที่จะขึ้นมายืดกล้ามเนื้อด้วยการซ้อมยิงประตู ใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมงจึงเสร็จสิ้น
หลังการฝึกซ้อม โฆเซ่ มาเรีย ปาซอส เมนเดส ได้เผยถึงการเตรียมทีมครั้งนี้ว่าการอุ่นเครื่อง 2 นัดที่ผ่านมากับทีมชาติญี่ปุ่นตนเองได้เห็นอะไรหลายอย่าง ได้ทดลองระบบและผู้เล่นใหม่ๆ โดยรวมถือว่าเป็นที่น่าพอใจแม้ว่าเราจะแพ้ทั้ง 2 นัดก็ตาม ทั้งนี้เราต้องนำข้อผิดพลาดจากเกมทั้ง 2 นัดมาปรับปรุงแก้ไขโดยเฉพาะเรื่องพละกำลังของนักเตะ ซึ่งต้องยอมรับว่าทีมชุดนี้มาฝึกซ้อมในช่วงปิดฤดูกาล โดยตนเองรู้อยู่แล้วว่าจะต้องเจอปัญหาแบบนี้ แต่ก็หวังว่าทุกคนจะมีความฟิตมากขึ้นในเกมกับคูเวต
“ปูลปิส” ยังเผยถึงการอุ่นเครื่องกับทีมชาติคูเวตต่อว่า คูเวตถือว่าเป็นทีมที่เล่นด้วยยากอีกทีมหนึ่ง แม้ว่ามาตรฐานจะไม่เท่าญี่ปุ่น แต่ก็เป็นทีมที่ประมาทไม่ได้ พวกเขามีการพัฒนาขึ้นเรื่อยๆ และน่าจะเป็นคู่แข่งสำคัญในศึกชิงแชมป์เอเชียปีหน้าด้วย ซึ่งคูเวตเป็นทีมที่มีนักเตะตัวใหญ่และทักษะดี แต่ก็มีปัญหาในเรื่องของเกมตั้งรับ ก็น่าจะเป็นเกมที่สนุกอีกเกมหนึ่งของทีมชาติไทยและกองเชียร์”
สำหรับทีมฟุตซอลทีมชาติไทย จะอุ่นเครื่องเก็บคะแนนฟีฟ่าแรงกิ้งกับทีมชาติคูเวต 2 นัดในวันที่ 15 ก.พ.เวลา 19.00 น. และวันที่ 17 ก.พ.เวลา 16.00 น.ที่บางกอก อารีน่า โดยยังเปิดให้แฟนบอลเข้าชมฟรี พร้อมกับถ่ายทอดสดทางแฟนเพจ Futsal Thailand – ฟุตซอลไทยแลนด์ ให้ชมทั้ง 2 นัด
You must be logged in to post a comment Login