- เสียเพราะรักPosted 9 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
ผนึกกำลังเสริมสร้างความแข็งแกร่งให้กับนักกีฬาเรือพายไทย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/02/S__62963762-300x188.jpg)
สมาคมกีฬาเรือพายแหง่ประเทศไทยและประเทศญีปุ่่น ผนึกกำลังเสริมสร้างความแข็งแกร่งให้กับนักกีฬาเรือพายไทย
พลเรือเอกชัยณรงค์ เจริญรักษ์ นายกสมาคมกีฬาเรือพายแห่งประเทศไทย และมร. ทาคาโอะ เซนดะ ประธานสมาคมกีฬาเรือพายแห่งประเทศญีปุ่น ร่วมลงนามบัน ทึกข้อตกลงความรว่มมือ เมื่อวันที่ 7 ก.พ.ที่ผ่านมา โดยมีวัตถุประสงคเ์พื่อ
เสริมสร้างความสัมพนัธ์ระหว่างทั้งสองสมาคม และร่วมผนึกกำลังเตรียมความพร้อมสำหรับการแข่งขัน Asian Rowing Masters Regatta ซึ่งจะจัดเป็นครั้งแรก ณ ประเทศญีปุ่นโดยทั้งสองสมาคมจะร่วมมือกันส่งเสริมสนับสนุนการแข่งขันดังกล่าวอย่างเต็มที่
ในโอกาสนี้ทางสมาคมกีฬาเรือพายแห่งประเทศญี่่ปุ่่นได้เชิญผู้แทนจาก
สมาคมกีฬาเรือพายแห่งประเทศไทย เข้าร่วมการแข่งขันนัดกระชับมิตรในวันที่ 20 เมษายน 2562 ณ ทะเลสาปไอจิ ประเทศญีปุ่่น โดยทั้งสองสมาคมจะหารือและกำหนดแนวทางการขยายความร่วมมือระหว่างกันต่อไป
You must be logged in to post a comment Login