- เสียเพราะรักPosted 1 day ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 6 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
อิมแพ็คส่งต่อ “ปฏิทินปีเก่า” ให้แก่ศูนย์พัฒนาอาชีพคนตาบอด ปากเกร็ด จ.นนทบุรี
บริษัท อิมแพ็ค เอ็กซิบิชัน แมเนจเม้นท์ จำกัด และบริษัทในเครือ นำโดยคุณจินตนา พงษ์ภักดี (ที่3 จากขวา) ผู้อำนวยการ สำนักงานฝ่ายสื่อสารองค์กร บริษัท อิมแพ็ค เอ็กซิบิชัน แมเนจเม้นท์ จำกัด มอบปฏิทินตั้งโต๊ะปี 2561 ให้กับคุณนาวิน แสงสันต์ (ที่ 3 จากซ้าย) ผู้อำนวยการ ศูนย์พัฒนาอาชีพคนตาบอด ปากเกร็ด จังหวัดนนทบุรี ภายใต้โครงการ ปฏิทินปีเก่า เราให้น้อง โดยเปิดรับบริจาครวบรวมปฏิทินปีเก่าจากผู้บริหารและพนักงานอิมแพ็ค เพื่อรวบรวมและส่งมอบให้กับศูนย์พัฒนาอาชีพคนตาบอด อำเภอปากเกร็ด จังหวัดนนทบุรี โดยปฏิทินทั้งหมดนี้จะนำไปใช้สำหรับการแกะสลักทำหนังสืออักษรเบรลล์ให้กับผู้พิการทางสายตา ได้อ่านหนังสือเพิ่มพูนความรู้และทักษะการใช้ชีวิตต่อไป โครงการนี้นอกจากจะแสดงให้เห็นถึงความมุ่งมั่นของอิมแพ็คที่จะมีส่วนร่วมรับผิดชอบต่อสังคมแล้ว ยังเป็นการร่วมกันอนุรักษ์สิ่งแวดล้อม เพราะปฏิทินปีเก่าจะไม่ถูกทิ้งให้สูญเปล่า แต่สามารถนำกลับมารีไซเคิลให้เกิดประโยชน์ต่อไปอีกด้วย
You must be logged in to post a comment Login