- เสียเพราะรักPosted 13 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
“บิ๊กป๋อม” พอใจฟอร์มไทยชนะคูเวต
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/02/S__15966286-300x200.jpg)
“บิ๊กป๋อม” อดิศักดิ์ เบ็ญจศิริวรรณ ส่ายหัวคูเวตเน้นเพาเวอร์เพลย์มากไปจนทำให้เกมออกมาอึดอัด แต่ก็พอใจกับผลการแข่งขันที่ชนะไปได้ 4-1 เพียงแต่เสียดายน่าจะยิงได้มากกว่านี้ มั่นใจนัดสองจะชนะได้อีกครั้ง
ภายหลังจากที่เกมอุ่นเครื่องของทีมโต๊ะเล็กทีมชาติไทยเมื่อ 15 ก.พ.ที่ผ่านมาด้วยการเอาชนะทีมชาติคูเวตไปได้ 4-1 ทางด้าน “บิ๊กป๋อม” อดิศักดิ์ เบ็ญจศิริวรรณ ประธานพัฒนาฟุตซอลของไทยที่เพิ่งสึกจากการไปบวชพระที่ประเทศอินเดียและเข้ามานั่งชมเกมในสนามบางกอก อารีน่า อยู่ด้วยนั้นก็เผยถึงเกมนัดนี้ว่า
“คูเวตเขามาเล่นเพาเวอร์เพลย์มากไป เพราะเขารู้ดีว่าถ้าเล่น 4 ต่อ 4 จะสู้ไทยไม่ได้ ทำให้เกมของเราต้องมาตั้งรับเป็นส่วนใหญ่ ซึ่งสกอร์ที่ออกมา 4-1 ก็ไม่ได้น่าเกลียด เพียงแต่มันน่ายิงได้มากกว่านี้ เพราะคูเวตก็พลาดหลายครั้ง แต่เราใจร้อนกันไปเองจึงทำให้ยิงกันพลาดไปเอง”
“บิ๊กป๋อม” ยังกล่าวถึงเกมนัดต่อไปว่า ก็คิดว่าเราน่าจะชนะได้อีกนัด เพียงแต่อยากให้เราเน้นเซ็ตบอล ต่อบอล และฉวยจังหวะให้ได้เพราะคูเวตเขาเพาเวอร์เพลย์กับเราแน่นอน ถ้าหาจังหวะดีๆ น่าจะทำประตูเขาได้มากกว่านัดแรกนี้แน่นอน
สำหรับเกมอุ่นเครื่องไทยกับคูเวตในนัดที่สองจะมีขึ้นในวันที่ 17 ก.พ.เวลา 16.00 น.ที่สนามบางกอก อารีน่า แฟนบอลเข้าชมฟรีและถ่ายทอดสดผ่านทางแฟนเพจ Futsal Thailand – ฟุตซอลไทยแลนด์
You must be logged in to post a comment Login