- เสียเพราะรักPosted 1 day ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
สันติ นั่งนายกฯ ส.การค้าเครื่องกีฬา สมัย 2
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/02/159104-300x168.jpg)
เมื่อวันที่ 17 ก.พ.ที่ผ่านมา ณ ห้องมิ่งเมือง โรงแรมทวินทาวเวอร์ ได้มีการจัดการประชุมใหญ่สามัญประจำปี 2562 โดยมีนายสันติ ตันแสงวิไล นายกสมาคมการค้าเครื่องกีฬา พร้อมด้วย นายกมล โชคไพบูลย์กิจ, นายกิจ พฤกษ์ชะอุ่ม, นายมนต์ชัย โชคไพบูลย์กิจ, นายบุญชัย หล่อพิพัฒน์, ดร.ชัย นิมากร ในฐานะนายกกิตติมศักดิ์ พร้อมคณะกรรมการบริหารสมาคมฯ สมาชิกฯ มาร่วมประชุมอย่างพร้อมหน้า
โดยวาระสำคัญในการเสนอชื่อผู้ดำรงตำแหน่งนายกสมาคมการค้าเครื่องกีฬา ได้มีการแสดงวิสัยทัศน์ของท่านนายกกิตติมศักดิ์ทุกคน พร้อมรับฟังความคิดเห็นของเหล่าสมาชิก ที่อยากจะให้ทางสมาคมฯ มีการทำงานในเชิงรุก และใช้โอกาสในการร่วมผลักดันอุตสาหกรรมกีฬากับทางภาครัฐอย่างชัดเจน หลังจากนั้นทุกฝ่ายได้ร่วมกันเสนอชื่อ นายสันติ ตันแสงวิไล ให้ดำรงตำแหน่งนายกฯ อีกสมัย เพื่อสานต่อกิจกรรมและผลักดันให้สมาคมการค้าเครื่องกีฬา เป็นที่รู้จักของบุคคลทั่วไปทั้งในและต่างประเทศต่อไป
You must be logged in to post a comment Login