- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 22 hours ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 2 days ago
- เสียเพราะรักPosted 5 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 6 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 7 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
“บก.ลายจุด”ชี้”พรรคสุเทพ”คือคนจุดกระแสต้าน”ธนาธร”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/02/333130-300x300.jpg)
นายสมบัติ บุญงามอนงค์ (บก.ลายจุด) หัวหน้าพรรคเกียน โพสต์ข้อความทางทวิตเตอร์แสดงความเห็นกรณีกระแสการวิจารณ์นายธนาธร จึงรุ่งเรืองกิจ หัวหน้าพรรคอนาคตใหม่ ที่เกิดขึ้นมากในช่วงนี้ โดยระบุว่า
กระแสต้านธนาธรมีฐานที่มั่นมาจากปีกฝ่าย กปปส. เก่า พรรคของสุเทพนั่นแหละ ดันเอนกออกมาเปิดงานก่อน แล้วเสรี วงษ์มณฑา ตามมาซ้ำ เล่นเป็นลูกคลื่น ตั้งใจเบรกกระแส #ฟ้ารักพ่อ แต่ฝืดเต็มทน
ตอน อ.เอนกออกมาวิจารณ์ธนาธรพร้อมกราฟิกเป็นชุดๆ แสดงให้เห็นว่านี่เป็นการเดินเป็นขบวน ทีแรกคิดว่าออกมาแก้เกี้ยวเรื่องสุริยะใสติดคุก
ตอน New Dem ของ ปชป. เกิดขึ้น คิดว่ากระแสจะไปไกลกว่านี้ แต่เทียบไม่ได้กับกระแสธนาธรชนิดไม่เห็นฝุ่น ผู้ใหญ่ใน ปชป. หนุนน้อยไป ให้เด็กขยับเอง แรงส่งจึงไม่พอ
ในเชิงรูปแบบการเลือกตั้งครั้งนี้ยังไม่มีรูปแบบการหาเสียงที่แตกต่างจากที่ผ่านๆมา ไม่เหมือนตอนที่ชูวิทย์เข้าสนามการเมือง จึงนับได้ว่าเกิดปรากฏการณ์ใหม่ในเชิงรูปแบบ
You must be logged in to post a comment Login