- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 22 hours ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 2 days ago
- เสียเพราะรักPosted 5 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 6 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 7 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
“สุดารัตน์-ชัชชาติ-พงศ์เทพ”ลุยหาเสียงอุบลฯ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2016/11/สุดารัตน์.jpg)
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า คุณหญิงสุดารัตน์ เกยุราพันธุ์ ประธานยุทธศาสตร์การเลือกตั้งพรรคเพื่อไทย พร้อมด้วยนายชัชชาติ สิทธิพันธุ์ และนายพงศ์เทพ เทพกาญจนา ลงพื้นที่พบปะพี่น้องประชาชนที่อำเภอเดชอุดม จังหวัดอุบลราชธานี เขต 4 เพื่อช่วยนายเอกชัย ทรงอำนาจเจริญ ผู้สมัครพรรคเพื่อไทย หาเสียง โดยมีประชาชนมากกว่า 5,000 คน สนใจร่วมฟังนโยบาย
คุณหญิงสุดารัตน์กล่าวว่า พรรคเพื่อไทยยืนยันว่าหากมีโอกาสกลับมาทำงานจะทำให้ราคาพืชผลทางการเกษตรดีขึ้นอย่างน้อยร้อยละ 30 ภายในเวลา 6 เดือน และต้องมีการพักชำระหนี้ให้เกษตรกรทันที จากนั้นต้องทำให้ราคาดีอย่างยั่งยืนผ่านกองทุนปรับหน้าดินที่เน้นผลิตสินค้าคุณภาพและมีราคาโดยไม่ต้องผลิตมากเหมือนในอดีต และจะสนับสนุนบัตรสวัสดิการต่างๆเหมือนเดิม
You must be logged in to post a comment Login