- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 18 hours ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 2 days ago
- เสียเพราะรักPosted 5 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 6 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 7 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
“สุวิทย์”ช่วยหาเสียงโคราชชู”พล.อ.ประยุทธ์”เป็นนายกฯ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2016/10/นายสุวิทย์.jpg)
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า นายสุวิทย์ เมษินทรีย์ รองหัวหน้าพรรคพลังประชารัฐ ลงพื้นที่ช่วยนายประพิศ นวมโคกสูง ผู้สมัคร ส.ส.เขต 2 นครราชสีมา เบอร์ 9 พรรคพลังประชารัฐ หาเสียง ที่ศาลาอเนกประสงค์วัดสว่างอารมณ์ (บ้านระงม) ต.โคกสูง อ.เมือง จ.นครราชสีมา เสนอนโยบายต่างๆ โดยมีชาวบ้านกว่า 300 คนร่วมรับฟัง
นายสุวิทย์กล่าวว่า นครราชสีมาเป็นจังหวัดใหญ่ที่เปรียบเหมือนเมืองหลวงของภาคอีสาน ตนจึงมาให้กำลังใจกับผู้สมัคร ส.ส. ของพรรคพลังประชารัฐ ซึ่งพรรคพลังประชารัฐได้ชู พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา เป็นนายกรัฐมนตรี โดยมีนโยบายเพื่อช่วยให้มีชีวิตที่ดีขึ้น เช่น บัตรสวัสดิการแห่งรัฐ มารดาประชารัฐ หมอใกล้บ้านพยาบาลใกล้เรือน รวมทั้งต่อยอดจากนโยบายที่รัฐบาลชุดปัจจุบันทำไว้ด้วย ทำให้ จ.นครราชสีมาเป็นศูนย์กลางของภาคอีสาน เชื่อมต่อกับประเทศเพื่อนบ้านสู่เอเชียและระดับโลกต่อไป นโยบายของพรรคไม่ใช่นโยบายที่เพ้อฝัน แต่เป็นนโยบายที่เป็นรูปธรรม สามารถจับต้องได้
You must be logged in to post a comment Login