- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 18 hours ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 2 days ago
- เสียเพราะรักPosted 5 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 6 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 7 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
“ธนาธร”ช่วยผู้สมัครเขต1กทม.หาเสียง
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/01/ธนาธร-300x235.png)
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า นายธนาธร จึงรุ่งเรืองกิจ หัวหน้าพรรคอนาคตใหม่ พร้อมด้วยแกนนำพรรคและ น.ส.นพมาศ การุญ ผู้สมัคร ส.ส. เขต 1 พระนคร ป้อมปราบศัตรูพ่าย ลงพื้นที่พบปะนักศึกษาและประชาชนละแวกชุมชนสวนอ้อย ซึ่งได้รับการตอบรับจากเหล่านักศึกษาพร้อมตะโกน “ฟ้ารักพ่อ” และนายธนาธรทำท่าชู 3 นิ้ว อันหมายถึงสัญลักษณ์ต่อต้านเผด็จการเพื่อให้นักศึกษาทำตาม
นอกจากนี้ยังรณรงค์ปลุกใจให้ไปใช้สิทธิเลือกตั้งในวันที่ 24 มีนาคมนี้ว่า นิสิตนักศึกษาทุกคนถือเป็นคนรุ่นใหม่ เป็นผู้ต้องกำหนดอนาคต 20 ปี อย่ายอมให้คนที่ยึดอำนาจเข้ามากำหนดอนาคตให้
You must be logged in to post a comment Login