- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 16 hours ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 2 days ago
- เสียเพราะรักPosted 5 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 6 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 7 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
“สุดารัตน์” หวัง ”บิ๊กตู่” ออกมาร่วมดีเบต
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2017/05/สุดารัตน์.jpg)
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า คุณหญิงสุดารัตน์ เกยุราพันธุ์ ประธานยุทธศาสตร์การเลือกตั้งพรรคเพื่อไทย ลงพื้นที่หาเสียงช่วย นายตรีรัตน์ ศิริจันทโรภาส ผู้สมัคร ส.ส. กทม. เขต 13 บางกะปิ-วังทองหลาง (เฉพาะแขวงพลับพลา) บริเวณชุมชนมัสยิดหัวหมากน้อย ถนนรามคำแหง 68 และสุเหร่าลำสาลี ถนนกระเทพกรีฑา เขตบางกะปิ กล่าวว่า การที่พรรคพลังประชารัฐ จะยื่นหนังสือถึงคณะกรรมการการเลือกตั้ง หรือ กกต. ให้ พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี และแคนดิเดตของพรรคพลังประชารัฐ สามารถลงพื้นที่หาเสียงได้นั้น ในขณะนี้ พล.อ.ประยุทธ์มีการพบปะประชาชนในนามนายกรัฐมนตรีมาโดยตลอด แต่ทุกคนก็ทราบดีว่า การลงพื้นที่ลักษณะนี้มีพฤติกรรมต่อการหวังคะแนนเสียงของพรรคการเมืองบางพรรค จึงไม่แปลกใจหากพรรคพลังประชารัฐจะให้ พล.อ.ประยุทธ์ ลงพื้นที่หาเสียง
แต่อยากเรียกร้องไปยัง กกต. คือให้ พล.อ.ประยุทธ์ สามารถร่วมเวทีดีเบตแสดงวิสัยทัศน์ กับแคนดิเดตนายกรัฐมนตรีของพรรคการเมืองอื่นให้ได้ เพื่อให้ประชาชนได้ประโยชน์จากผู้ที่จะมาบริหารประเทศในอนาคต
แม้พล.อ.ประยุทธ์ จะอ้างว่าไม่สามารถมาร่วมได้ เนื่องจากกฎหมายห้ามไว้ แต่ตนเห็นว่าเมื่อกฎหมายให้ใช้รูป พล.อ.ประยุทธ์ ในการหาเสียงได้ ก็ต้องให้ พล.อ.ประยุทธ์มาร่วมเวทีดีเบตได้
You must be logged in to post a comment Login