- เสียเพราะรักPosted 16 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
“เอฟ นครนายก”ผงาดคว้าแชมป์รายการ “สนุ้กเกอร์ ชู๊ต-เอาต์ 2019”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/02/B2-300x200.jpg)
“เอฟ นครนายก” เทพไชยา อุ่นหนู ยอดนักสนุกเกอร์ชาวไทย โชว์ฟอร์มเยี่ยมเอาชนะ ไมเคิ่ล โฮลท์ จอมแม่นคิวของอังกฤษ 74-0 คะแนน ผงาดคว้าแชมป์รายการ “สนุ้กเกอร์ ชู๊ต-เอาต์ 2019” ที่เมืองวัตฟอร์ด ประเทศอังกฤษ
เอฟ ออกสตาร์ทรายการนี้ด้วยการปราบ โรเบิร์ต มิลกินส์ จากอังกฤษ 85-6 ต่อด้วยการเชือด เหม่ย ซิเหวิน ในรอบที่ 2 สกอร์ 39-28 คะแนน เข้ารอบ 3 ด้วยการโค่น ไมค์ ดันน์ 74-33 ตามด้วยทะลุรอบ 4 เชือด ร็อด ลอว์เลอร์ 58-15 เข้ามาในรอบที่ 5 หรือ 8 คนสุดท้าย ก็ปราบ สจ๊วร์ต บิงแฮม 97-3 จากนั้นในรอบรองชนะเลิศ กดใส่ เจมี่ คลาร์ก 139-0 ก่อนคว้าแชมป์มาครองได้สำเร็จ
จากชัยชนะครั้งนี้ ทำให้ เทพไชยา เป็นนักสนุกเกอร์ชาวเอเชี
“ผมภูมิใจกับแชมป์ครั้งนี้เป็
เอฟ กล่าวต่อไปว่า การแทงเบรคได้ 139 ในรอบรองชนะเลิศ ถือเป็นเรื่องมหัศจรรย์มาก และมันสำคัญมากต่อกำลังใจ ทำให้ผมมาถึงจุดนี้มันสำคัญจริง ๆ ผมคงนอนไม่หลับแน่นอนในคืนที่ยิ่
You must be logged in to post a comment Login