- เสียเพราะรักPosted 18 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
ดร.หิมาลัย ผิวพรรณ ร่วมหนุนศึกมวยไทยทหารโลก
เมื่อวันที่ 28 ก.พ. 62 เวลา 11.30 น.ที่ ศูนย์พัฒนากีฬากองทัพบก รามอินทรา พลโทเดชอุดม นิชรัตน์ หัวหน้า สนง.รอง ผู้อำนวยการกองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายในราชอาณาจักร(กอ.รมน.)ให้เกียรติรับมอบเงินสนับสนุนจาก ดร.หิมาลัย ผิวพรรณ ประธานที่ปรึกษาบริษัท รักษาความปลอดภัย จีจีไอ.กรุ๊ป จำกัด ในการสนับสนุนการแข่งขันชกมวยไทยทหารโลก ระหว่างนักชกทหารไทยกับนักชกทหารต่างชาติ ศึกดวลกำปั้นในสังเวียน “ออลสตาร์ไฟต์ เวิลด์ โซลด์เยอร์” เพื่อเสริมสร้างความสัมพันธ์ระหว่างประเทศ รวมทั้งความรักความสามัคคีของคนในชาติ จัดโดยกองทัพบก ในวันที่ 9 มี.ค.ที่กองพลทหารม้าที่ 2 รักษาพระองค์(พล.ม.2 รอ.)
ในการแข่งขันครั้งนี้จะมีแต่คู่ชกมวยซึ่งเป็นนักมวยทหารของไทย 5 นายและนักมวยทหารต่างชาติอีก 3 นายมาประกบคู่กับนักชกนานาชาติที่ผ่านสังเวียนระดับโลกมาโชกโชน เช่น ร.ต. สมบัติ บัญชาเมฆ (บัวขาว)
สำหรับศึกดวลกำปั้นในสังเวียน “ออลสตาร์ไฟต์ เวิลด์ โซลด์เยอร์” ศึกมวยไทยทหารโลก ระหว่างนักชกทหารไทย กับ นักชกทหารต่างชาติครั้งนี้ได้มีการเรียกระดมพล นักชกในสังกัดกองทัพบก ได้แก่ บัวขาว บัญชาเมฆ (ร้อยตรีสมบัติ บัญชาเมฆ),สทธิชัย ศิษย์สองพี่น้อง (ส.ต.อนุรักษ์ จันทร์สุข) ,ซูเปอร์บอน บัญชาเมฆ (ส.ท.ศุภชัย หมื่นสังข์), ยอดวิชา บัญชาเมฆ (อส.ทพ.คมสัน ทันตะขบ),เพชรพนมรุ้ง เกียรติหมู่ 9 (อส.ทพ.พันแสง เอี่ยมสิริ) และยัง เรียกนักมวยสำรอง อย่าง แก้ว แฟร์เท็กซ์ ,ซูเปอร์แบงค์ ม.รัตนบัณฑิต ,ซูเปอร์เล็ก ม.รัตนบัณฑิต เพื่อเข้าร่วม ขึ้นชกมวยยกทีม ระหว่าง กองทัพบกไทย กับ นักชกต่างชาติ รวมทั้งหมด 8 คู่
ซึ่งคู่เอก บัวขาว บัญชาเมฆ จะพบกับ อาร์เทม พาสโพริน นักชกรัสเซีย คู่รอง ซูเปอร์บอน พบ หลุยส์ พาสโซ (โปรตุเกส) และ สิทธิชัย พบ พาเวล กริชาโนวิช (เบลารุส) ฯลฯ
You must be logged in to post a comment Login