- เสียเพราะรักPosted 2 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 3 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 6 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
OCEAN LIFE ไทยสมุทรปั้นแบรนด์ชุมชนสู่เวที Bangkok Design Week 2019 ภายใต้โครงการ “ไทยสมุทรรักชุมชนไทย” ปี 6
บมจ.ไทยสมุทรประกันชีวิต รักคือพลังของชีวิตโดย คุณนุสรา (อัสสกุล) บัญญัติปิยพจน์ กรรมการผู้จัดการ ประกาศเดินหน้าเข้าสู่ปีที่ 70ด้วยการส่งมอบพลังความรักให้ชุมชนสามารถก้าวเดินไปข้างหน้าได้อย่างแข็งแกร่งด้วยการสร้างฐานรากที่มั่นคงทางอาชีพและรายได้ โดยในปี 2562 ได้ดำเนินโครงการ “ไทยสมุทรรักชุมชนไทย”ต่อเนื่องเป็นปีที่ 6ภายใต้เจตนารมย์ “ปั้นแบรนด์ไทยไปอินเตอร์” ด้วยการคัดเลือกชุมชนภายในโครงการที่มีศักยภาพนำมาพัฒนาอาชีพอย่างเจาะลึกด้วยหลักสูตรที่เข้มข้นจากวิทยากรมืออาชีพตั้งแต่กระบวนการผลิตพัฒนาผลิตภัณฑ์โดยคำนึงถึงความสอดคล้องกับความสามารถและทักษะของสมาชิกในชุมชนในขณะที่ยังคงดำรงไว้ซึ่งอัตลักษณ์ของชุมชนทำให้เมื่อต้นปีที่ผ่านมาผลิตภัณฑ์จากกลุ่มจักสานจากต้นคล้าบ้านโนนสะอาดอำเภอทุ่งฝนจังหวัดอุดรธานีภายใต้แบรนด์“มือดี”ได้รับการคัดเลือกให้จัดแสดงผลงานและร่วมแฟชั่นโชว์ในงาน Bangkok Design Week 2019 จัดโดยThailand Creative & Design Center (TCDC) ด้วยการยกระดับงานจักสานกระติ๊บข้าวในรูปแบบเดิม ๆ ปรับเปลี่ยนแนวคิดเป็นกระเป๋าดีไซน์เก๋ทำให้ได้รับการยอมรับในวงกว้าง
OCEAN LIFE ไทยสมุทร ยังคงมุ่งมั่นสร้างมูลค่าเพิ่มให้กับผลิตภัณฑ์จากชุมชนด้วยการผลักดันให้เป็นผลิตภัณฑ์ระดับประเทศที่สามารถก้าวไกลสู่ระดับโลกได้ในอนาคตสร้างชุมชนที่เข้มแข็งตอกย้ำการส่งผ่านความรักและความปรารถนาดีให้กับชุมชนทั่วไทยต่อไป
You must be logged in to post a comment Login