- เสียเพราะรักPosted 19 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
ร้อยเอ็ด เจ้าภาพลูกยางชายหาด ยู 21 ปี ชิงแชปมช์เอเชีย
คัดไปชิงแชมป์โลก… นายสมพร ใช้บางยาง นายกสมาคมวอลเลย์บอล แห่งประเทศไทย เป็นประธานแถลงข่าว “เอสเอ็มเอ็ม วอลเลย์บอลชายหาด อายุ21ปี เอสโคลา ชิงแชมป์เอเชีย ประจำปี 2562 เพื่อคัดตัวแทนไปชิงแชมป์โลก ณ โรงแรมอเล็กซานเดอร์ ถนนรามคำแหง การแข่งขันจะมีขึ้นในวันที่ 15 -18มีนาคม 2562 ที่สนามวอลเลย์บอลชายหาดโรงเรียนเทศบาลหนองหญ้าม้า จังหวัดร้อยเอ็ด นายวันชัย คงเกษม ผู้ว่าราชการจังหวัดร้อยเอ็ด เผยว่า เป็นครั้งที่ 2 ที่ได้เป็นเจ้าภาพเกมกีฬาวอลเย์บอลระดับสากล ซึ่งเราพร้อมให้การต้อนรับนักกีฬาจากทุกชาติ และเตรียมเป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันให้ได้มาตรฐานสากล รายการนี่ยังจะช่วยส่งเสริมการท่องเที่ยวอีกทางหนึ่งด้วย นายสมพร ใช้บางยาง เผยว่า รายการนี้เป็นการแข่งขันระดับนานาชาติครั้งแรกของปี และเป็นการฉลอง 60 ปี ของสมาคมวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทย ทีมอันดับ 1-5 ได้สิทธิไปชิงแชมป์โลก ประเทศชั่นนำเข้าร่วมแข่งขัน อาทิ จีน ญี่ปุ่น คาซัคสุถาน ออสเตรเลีย กาตา โอมาร ฯลฯ ไทยรัฐทีวี ถ่ายทอดสดไปทั่วโลก
You must be logged in to post a comment Login