- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 16 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
โค้ชหนึ่ง รับ ชบาแก้วยังเป็นรองอิตาลี ชี้ทีมต้องปรับเรื่องการรับมือลูกกลางอากาศ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/03/1551756771851-300x200.jpg)
——————– เฮดโค้ชชบาแก้ว ยอมรับว่าได้เห็นข้อบกพร่องชัดเจน ในเรื่องของการป้องกันลูกกลางอากาศ แต่เชื่อว่าทีมสามารถปรับปรุงแก้ไขได้ทัน หนึ่งฤทัย สระทองเวียน หัวหน้าผู้ฝึกสอนฟุตบอลหญิงทีมชาติไทย ยอมรับว่าทีมมีจุดอ่อนเรื่องการป้องกันลูกกลางอากาศ แต่มั่นใจว่าทีมยังสามารถแก้ไขได้ ชบาแก้ว พ่ายต่อ อิตาลี ในการแข่งขันฟุตบอลไซปรัส คัพ รอบแบ่งกลุ่ม นัดสุดท้ายไป 1-4 “ต้องชื่นชมน้องๆ เราเจอเกมที่เป็นรองอยู่แล้ว รูปร่างของนักเตะอิตาลีก็ค่อนข้างสูงใหญ่ และก็เล่นหนัก แต่ทุกคนก็ทำหน้าที่ของตัวเองได้เป็นอย่างดี โดยเฉพาะการต้องเล่นแค่สิบคน” หนึงฤทัย กล่าวเริ่ม “ประสบการณ์เรายังเป็นรองเขาอยู่ การเจอกับทีมระดับสูง ก็เป็นข้อดีของเรา ก็เห็นจุดที่เราต้องกลับไปแก้ไข และสิ่งที่เราเห็นในวันนี้เราสามารถกลับไปปรับปรุงได้” “การป้องกันลูกอากาศ คือสิ่งที่เราต้องปรับ จังหวะขึ้นโหม่ง โดยเฉพาะจากลูกเปิดด้านข้าง เรายังไม่แม่นยำพอ ส่วนลูกแนวลึกก็ทำหน้าที่ได้ดี” เฮดโค้ชชบาแก้ว กล่าวปิดท้าย ฟุตบอลหญิงทีมชาติไทย มีโปรแกรมแข่งขันฟุตบอลไซปรัส คัพ อีกหนึ่งนัดในรอบชิงอันดับ ในวันที่ 6 มีนาคม ซึ่งต้องรอผลการแข่งขันทุกคู่ให้จบก่อนจึงจะสามารถแจ้งตารางแข่งขันได้อีกครั้ง
You must be logged in to post a comment Login